Hạng C
3/6/07
589
1
0
Lý do em đề nghị như vậy vì có một số bài từ năm 2005, hình ảnh trong đó cũng không còn nữa. Em vào đọc mà refresh mãi vẫn không thấy hình, nhìn cái date thì thấy từ 2005. Em thấy mấy bài đó để ở đấy vừa chật chỗ vừa không được gì. Nếu em nói sai thì các bác bỏ qua.

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
RE: Xóa những bài viết quá lâu!

Nếu máy chủ có thể chịu được thì không nên xóa làm gì vì :
1.Có thể có người khác cần xem
2.Nếu cho rằng nên xóa bài không quan trọng thì sẽ phát sinh nhiều vấn đề như tiêu chuẩn đánh giá quan trọng là thế nào, ai là người đánh giá...việc quản lý sẽ phức tạp và tốn kém không cần thiết
Các bác nghĩ thế nào?

Hạng C
3/6/07
589
1
0

nhưng có nhiều bài post hình nhưng mở ra chẳng thấy gì vì đã quá lâu, vậy thì để làm gì hở bác?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Xóa thì phải xom bài đó có ích ko chú bác. Đâu phải cứ bài nào cũng xóa. Phải xem bài đó có còn cần thíết không. Nhiều khi có member muốn tra gì, tìm không thấy thì hỏi==> trả lời lại==> mệt lắm.

Hạng C
3/6/07
589
1
0

cái đó thì em đồng ý cả 2 tay

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trích đoạn: antony

Lý do em đề nghị như vậy vì có một số bài từ năm 2005, hình ảnh trong đó cũng không còn nữa. Em vào đọc mà refresh mãi vẫn không thấy hình, nhìn cái date thì thấy từ 2005. Em thấy mấy bài đó để ở đấy vừa chật chỗ vừa không được gì. Nếu em nói sai thì các bác bỏ qua.

Hình ảnh là để minh họa cho bài viết, nếu hình mất thì vẫn còn bài viết. Bác có thể không cần bài viết đó, nhưng có thể nó giúp được cho người khác.
=>Hình là để minh họa cho bài viết, em thấy nhiều bác cứ post bài mà toàn là hình với hình, thế thì xóa đi cũng tốt.:D Từ hôm nay các bác nào mất bài, xuống hạng bằng lái thì cứ nắm áo ông Atony mà càm ràm nhé.

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Bác không xem được hình thì có lẽ vì lý do khác. Bác thử lại ở máy khác xem. Còn các bài cũ, lâu rồi từ 03, 04 có rất nhiều bài có giá trị, thậm chí là có giá trị hơn bây giờ rất nhiều. Nếu xóa đi, em rằng mình tự xóa một phần giá trị của OS và không biết các bác có còn muốn đóng góp cho OS nữa không khi mà những gì mình viết ra sau 1 - 2 năm trở thành không có giá trị và bị xóa.
Em thấy là có những bài từ 04 vẫn được bới lên và vẫn nóng hổi.

Hạng B1
5/6/07
78
0
0

các bác ở thế hệ cao tuổi và lớn lên ở ngoài Bắc ., kg ai là người kg nhớ những bài học vỡ lòng , lớp 1 như những bài BÀ CÒNG ĐI CHỢ ( bà còng đi chợ đường xa , cái tôm cái tép đi đưa bà còng , chúng đưa qua quãng đường cong , đưa bà về tận ngõ trong nhà bà ) hoặc bài CẦN ĂN RAU ( bữa cơm nào nhìn thấy mâm cơm không thấy có đĩa thịt là cu TÍ buồn thiu ..... ) . Những bài như thế cũ nhưng có giá trị hơn biết bao nhiêu lần những bài mới mà nhảm nhí được các vị soạn SGK thời kinh tế thị trường thi nhau nhồi nhèt vào sách học trò để rồi mỗi năm học sinh lại phải thay 1 bộ SGK mới . Vậy nên tôi thấy rằng giá trị của bài viết kg ở chỗ mới hay cũ mà là ở nội dung của bài viết .

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

trích bác Airbag
...Hình là để minh họa cho bài viết, em thấy nhiều bác cứ post bài mà toàn là hình với hình, thế thì xóa đi cũng tốt.
Có những hình o thể nói bằng lời, và có những hình rất "biết nói"! Chú thích thêm nhiều khi phản tác dụng!
Trích bác LX570:
...Những bài như thế cũ nhưng có giá trị hơn biết bao nhiêu lần những bài mới mà nhảm nhí được các vị soạn SGK thời kinh tế thị trường thi nhau nhồi nhèt vào sách học trò để rồi mỗi năm học sinh lại phải thay 1 bộ SGK mới . Vậy nên tôi thấy rằng giá trị của bài viết kg ở chỗ mới hay cũ mà là ở nội dung của bài viết .
---> Tốt vỏ hơn tốt lốp xe, (á quên), nước sơn!:D
Rốt cuộc là: Coi chừng bài này bị xóa!:D:D:D