Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Trước tiên, bản thân em xin mạo mụi lập thớt này để được chúc cả Xóm dịp năm mới:
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Năm mới chúc [style="color: #00ffff;"]Xóm</span> sức khỏe nhiều[/font][/style]​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu[/font]</span>​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Gia đình hạnh phúc cả [style="color: #00ffff;"]Xóm</span> quý[/font][/style]​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều[/font]</span>​
 ​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"][style="color: #000000;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]Một năm qua đi, củng là khoản thời gian bản thân em cảm nhận được và nhận được tình thân ái, triều mến, yêu quý và chia sẽ của mọi người trong Xóm.[/font]</span>[/font][/style]​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"][style="color: #000000;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]Em được vinh dự được gia nhập Xóm, với tính cách và hoàn cảnh sống riêng mình và chắc củng là của bao thành viên trong Xóm củng vậy, mỗi người một hoàn cảnh và nổi niềm riêng, một kế hoạch sống của riêng mình. Nhưng mọi thành viên có thể đến được với nhau và cùng nhau sinh hoạt để rồi ghi lại cho nhau nhửng khoản khắc không thể quên, những hình ảnh kỉ niệm, những nụ cười triều mến, tay bắt mặt mừng đậm tình thâm giao, cùng nhau chia sẽ khó khăn bộn bề, cùng nhau chia sẽ nỗi niềm riêng,....cùng nhau xây dựng Xóm Lá cho đến bây giờ![/font]</span>[/font][/style]​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"][style="color: #000000;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]Bản thân em thời gian quan đã nhận được rất nhiều sự triều mến và giúp đỡ của các bác trong Xóm, và củng như mọi thành viên khác em củng cố gắng hết mình để đáp lại tình thân yêu đó.! Và riêng em, thời giân gần đây em thật sự buồn và rất ngại với các bác, như 1 kẻ nói suông và thiếu nhiệt tình trong các hoạt động phong trào của Xóm, em cảm thấy rất buồn... Mong Xóm cảm thông và động viên thêm cho em ..![/font]</span>[/font][/style]​
<span style=""color: #ff6600;"">[font="comic sans ms,sans-serif"][style="color: #000000;"][font="arial,helvetica,sans-serif"]Với hi vọng, một năm mới với những thành công mới em tin rằng Xóm ta sẽ tiến thêm một bước lớn mạnh và đoàn kết đại đoàn kết![/font]</span>[/font][/style]​

[font="arial,helvetica,sans-serif"]*** Đôi điều về Xóm Lá Nha Trang: là nơi tập hợp các thành viên Xóm Nhà Lá tại Nha Trang, nơi giao lưu và chia sẽ của những thành viên Xóm Lá.... với thời gian khởi đầu đầy nhiệt huyết và ngọn lửa tinh thần. Và thời gian gần đây, chắc vì mỗi hoàn cảnh, mỗi nỗi niềm riêng tư và bộn bề cuối năm nên ngọn lửa ấy đang đàn nhỏ lại.[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Qua thớt này em xin bày tỏ riêng sự buồn và hi vọng của em với các bác Xóm Lá tại Nha Trang.... để rồi lần nửa bùng lên ngọn lửa tinh thần và tình thân Xóm Lá....cùng nhau chào đón một năm mới với nhiều kế hoạch mới để rồi gặt hái nhiều thành công mới.... và với thành công này thì chúng ta đã góp thêm vào ngọn lửa tinh thần Xóm Nhà Lá....để rồi Xóm Nhà Lá trở thành ngôi nhà chung và là một đại gia đình...đạt được một tinh thần sống, một tấm lòng yêu thương![/font]
 ​
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Đôi điều tâm sự nỗi niềm riêng của em, mong các bác thông cảm... và lần nửa em chúc cả Xóm ta sức khoẻ dồi dào và mọi điều như ý...![/font]
 ​
[font="arial,helvetica,sans-serif"]<span style=""color: #ff6600;"">Chúc Xóm ta thành công...đại thành công!
</span>
[/font]

Hạng B1
4/1/11
66
0
0
27
far away
Chào bác chủ thớt ! Bác cho em ké vô chào tất cả các bác XNL với ạ!

Em cũng chúc các bác XNL một năm mới tốt lành và may mắn nhiều nha!

Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Lão Tửu thiệt là tình cảm quá đi, em tưởng chỉ có chị em phụ nữ bọn em mới sướt mướt, hehe, sống trong tình thương mến thương giữa những người xa lạ kết hợp thành một xóm thì con người ta hay bị cảm xúc dạt dào và suất khẩu thành thơ Lão nhỉ? 

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
trở về xóm sau bao ngày xa cách. đọc bài viết của bác mà thấy đồng cảm nhiều. chúc toàn xóm ta mọi điều tốt lành!

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
@Laotuu2002: Chẳng có gì phải áy náy bác ạ. Ai cũng đang phải lo cày cuốc nên đều hiểu và thông cảm cho nhau. Nhất là thời điểm cuối năm, bao nhiêu việc cần phải giải quyết. Mọi nguời đi chơi nhưng vẫn nhắc đến các bác ở nhà. Sẽ còn nhiều chuyến đi khác nữa để bác chia sẻ tình cảm mà. Thế nhé bác. Chúc vui
.

@Nhất: Cảm ơn bác. Chúc bác và gia đình sang năm mới nhiều thành công và tràn đầy hạnh phúc.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
tuonglahay nói:
@các bác bỏ cuộc: biết làm sao được, đi chơi chung được thì tốt, không được cũng .... chẳng xấu:D
Cám ơn bác HT đã rất thông cảm "hoàn cảnh" của các bác không tham gia được, không riêng gì BMT lần này, nên nhóm em liệu sức mà chơi cho vừa lòng chủ yếu là các F1 và đã mạnh dạn ... off lậu như em đã báo cáo ạ.

Rất nhiều thành viên, trong tổng số cập nhật 435, không thường xuyên tham gia các hoạt động của Xóm, nhưng vẫn luôn có tấm lòng hướng về xóm.
XNL vẫn thế, vẫn đông vui, không biết buồn lâu là gì :D

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Danh sách của xóm lên tới 4 trăm mí rồi, với chừng đó thành viên thì không lúc nào mà không có sự kiện ọp ẹp diễn ra, nếu cố gắng tham gia đầy đủ chắc hỏng có ai có đủ sức khỏe và thời gian đâu tuy vậy mỗi thành viên vẫn hướng về xóm theo dõi các sự kiện và tham gia bất cứ khi nào có thể. Bác Lão Tửu suy nghĩ nhiều làm gì, bản thân em thấy bác rất nhiệt tình tham gia với xóm và cũng bỏ công sức giúp cho phong trào của xóm  cũng như các thành viên (trong đó có em) rất nhiều. Cảm ơn bác, "vô tư như ngan, lạc quan như ngỗng" đi bác....:D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác ráng giữ lửa ở khu vực Nam Trung Bộ và miền Trung cũng là hết sức bác luôn đó!? Mong bác đừng quá âu lo và buồn phiền nhiều nữa dễ sinh bệnh lắm đó. Cảm ơn tấm chân tình của bác đối với bà con trong Xóm! Chúc bác manh khoẻ và thành công nhiều ... trong năm mới nhé!

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
....há há....sáng giờ em lu bu nên giờ mới coi lại bài....em rất phấn khích khi nhận được những lời động viên và chia sẽ của các bác các mợ....!
Em củng thường xuyên chúc Xóm sức khoẻ rồi, thôi thì củng cận kề cái Tết Ta nên em cố gắng vát balo bụi lần nửa để có cái ngày lại được
với Xóm...!
P/s: quên mất, em xin thông báo đến các bác các mợ thời gian gần đây đã quan tâm và giúp đỡ em về sức khoẻ, tình hình cho đến nay em đã khoẻ gần như super power rồi. Đều đặn 6 buổi drink/ week và lên được những hơn 4kg và ngủ thì thôi rồi...! ( :( thế là em phải đi tìm sửa lại quần áo sau khi vừa mới chỉnh sửa bóp thành size nhỏ )

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Có rất nhiều bác trong XNL có hoàn cảnh và tâm tư như bác: rất muốn đến, nhưng rồi lại lỡ... lòng vẫn hướng về xóm, nhưng rồi lại cứ vào xem... mà không post được nên bài... âu cũng là một chặng đường nữa trên con đường đời xa ngàn dặm: những chặng đường online...
em tin các bác ấy, cũng như bác, dù có về xóm hay không, dù có post bài hay chỉ xem, dù có offline hay chỉ ở xa ngóng về...  đều giữ trong lòng một tình thân mến với cái Xóm Nhà Lá,  với bà con trong xóm dù mới đến cắm dùi hay định cư ở xóm đã lâu...
mỗi người một công việc, một hoàn cảnh, một tâm tư (và...mỗi người một túi tiền kho lúa khác nhau nữa chứ!), cứ khi nào đến được cùng nhau, nói được cùng nhau thì cũng đã là cái duyên gặp gỡ, là cái vui và may mắn của cuộc đời rồi...
còn khi có điều vướng bận lo toan, có điều khúc mắc phải giải quyết, ta hãy tôn trọng sự xa vắng của nhau, mà mong mỏi nhau trở lại, để ngày gặp lại vẫn vui mừng thân mến bắt tay nhau, mỉm cười thoải mái chẳng sượng sùng... ấy là yêu mến nhau theo tinh thần XómNhàLá:  đơn giản, hiền hòa,  thân thiện mãi...
chúc laotuuu hay ăn chóng nhớn ngủ nhiều không trăn trở... khi nào trở lại với xóm vẫn nguyên vẹn đáng mến- nhiệt tình- đẹp chai- sành điệu như ngày nào...