Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
Tối qua hơn 7h gọi điện xuống SG ngóng tin thì thằng em bảo rằng hết giông, Củ chi thì thấy cũng bớt giông, thế là quyết định đi từ Củ chi xuống SG, xuyên rừng Cao Su, ái cha thấy hơi Yomost, lá và nhánh cây nhỏ thì đầy đường, đi đoạn lại có cây cao su ngã chắn đường, định thôi quay lại nhà, mai đi tiếp, nhưng thấy lách qua được nên lại lên đường. Càng đi sao thấy gió càng rít mạnh, cây cối thì ngã nhiều, mưa thì ứ bay theo chiều đứng, cứ chiều ngang mà bay. Ra QL22 em cứ nhìn mấy cái trụ đèn chiều sáng xem nó có chực chờ xoán như năm nào ngoài VT hông, may mà hông ngã cây nào. Về SG em tuyệt nhiên kiếm toàn đường không có cây to mà đi, về tới Q7 an toàn, nhưng vẫn nghĩ lại, đúng ra không nên đi!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Nhóm anh em chơi xe Asia bọn tui đi test 2 chiếc xe vừa độ lên phun xăng điên tử , xuất phát vào hồi 19H00 31-3.
Cả đoàn 5 xe xuyên qua màn mưa lên Đà Lạt đúng 6 giờ sáng 1-4. Dalat mưa dầm dề ướt át vì bão. Bọn tui ăn sáng, uống cafe xong tham quan mua sắm 1 tiếng đồng hồ rồi gấp rút trở về TP vì không có nhiều time. 19H00 tối còn lu xu bu ở Tân Phú vì mưa to nước ngập xe ngủm... 23H00 về đến Thủ Đức thấy cảnh hoang tàn tăm tối mà xót xa... Cảnh vật thật lạ lẫm khiến tui đi lạc trên con đường D1 (thay vì rẽ vào D2) và vòng ra Ung Văn Khiêm... SG cũng bị ảnh hưởng của bão, đường phố vắng tanh nhưng đầy rác và lá cây, bảng hiệu mái che bay rớt thấy thảm, điện cúp vài nơi như thời chiến tranh vậy...
Nhà tui bị gãy 1 cây dù cao cấp của Trung Nguyên cắm trên sân thượng, cây cảnh ngã nghiêng, đèn trang trí treo ngoài hiên hỏng hết...
May là cây dù không phi xuống đường và đập vào người ta.:mad:

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
seo hỏng thấy chủ nhơn ông của cái nhà lầu mới trong XNL lên báo cáo thiệt hại ngập hầm thủy kích mấy ẻm siu xe ta...!:D
chéc đeng ngầu tiếc của...hí hí...

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Em đây, về đến nhà lúc 11h trưa hôm nay, rửa xe xong là 13h, quất 1 giấc đến giờ mới tỉnh :D. Gọi cho Mợ mà cứ ò í e không hà. Báo cáo là không có thiệt hại gì, cúp điện máy bơm tầng hầm không hoạt động -> nước mưa tràn vào, nhưng chỉ xấp xấp thôi (khoảng 2cm nước). Cây cối đều đứng vững, chỉ có cành lá là te tua, vừa gọi cho bác gadaubac xong, nhờ bác ấy thiết kế dùm bộ ATS có cái này thì yên tâm khi cúp điện.

Hạng C
15/5/07
951
519
93
58
Sáng mai khoảng 9h em ghé bác KAC uống cafe, rồi tùy theo mức độ thiệt hại do cái hầm gây ra để làm báo giá, hehe. Quang cảnh ngoài đường chỗ em theo trí nhớ của em hồi mưa bão ngoài bắc thì cũng hơi giống, lá cây tả tơi, nước ngập, mưa gió...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Nha trang chẳng thấy bão gì cả, chỉ có mưa rả rích khi nhỏ khi to suốt mấy ngày. Tối qua, một trận mưa lớn khiến nước ngoài đường mang rác tràn vào sân, cũng là " con đường miễn phí 15m " dùng để lưu thông Asia 3030.
Mưa nhiều khiến độ ẩm lên trên 90%, hơi nước gần bão hoà. Mấy chục bộ đồ của thằng cháu ngoại, phơi khắp 3 tầng...nhà lá, vẫn không đủ chỗ để khô. ( Ước gì cao tầng như nhà Mợ)....
Thời Dì và Mẹ thằng Ku, chỉ có vài bộ đồ. Mà mưa rừng ngoài Bắc thì lê thê. Ông bà phải đốt củi, than, để sấy quần áo. Đái ướt thì sấy cho khô, vài lần mới dám giặt...
Hoá ra, gần 40 năm sau, thằng Ku có đến mấy chục bộ áo quần...xịn. Nhưng gặp mưa dầm, cũng chẳng sướng gì hơn mẹ nó, bởi ông bà đâu còn cái bếp củi đặt giữa nhà...

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
gadaubac nói:
Sáng mai khoảng 9h em ghé bác KAC uống cafe, rồi tùy theo mức độ thiệt hại do cái hầm gây ra để làm báo giá, hehe. Quang cảnh ngoài đường chỗ em theo trí nhớ của em hồi mưa bão ngoài bắc thì cũng hơi giống, lá cây tả tơi, nước ngập, mưa gió...
Nhất trí với bác

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Mr.Thiet nói:
Nha trang chẳng thấy bão gì cả, chỉ có mưa rả rích khi nhỏ khi to suốt mấy ngày. Tối qua, một trận mưa lớn khiến nước ngoài đường mang rác tràn vào sân, cũng là " con đường miễn phí 15m " dùng để lưu thông Asia 3030.
Mưa nhiều khiến độ ẩm lên trên 90%, hơi nước gần bão hoà. Mấy chục bộ đồ của thằng cháu ngoại, phơi khắp 3 tầng...nhà lá, vẫn không đủ chỗ để khô. ( Ước gì cao tầng như nhà Mợ)....
Thời Dì và Mẹ thằng Ku, chỉ có vài bộ đồ. Mà mưa rừng ngoài Bắc thì lê thê. Ông bà phải đốt củi, than, để sấy quần áo. Đái ướt thì sấy cho khô, vài lần mới dám giặt...
Hoá ra, gần 40 năm sau, thằng Ku có đến mấy chục bộ áo quần...xịn. Nhưng gặp mưa dầm, cũng chẳng sướng gì hơn mẹ nó, bởi ông bà đâu còn cái bếp củi đặt giữa nhà...

con ở cách mặt đất lối chừng gần 50m, gió giật gió rít gió hú ghê người, may mà hỏng có cờ him chớ không thì cũng teo mất như bác cún nhà lão Bồn...
, khộ dzậy mà cái lão xephaoma đen thui lòng dọa túi hù đi lang bạt đâu, lâu lâu mới dzìa xóm còn ghé dzô đá móc lò nữa...[/:)][:O][>:p]
cái dzụ đồ ướt không có bếp lò mà hơ bi giờ hổng có bi kịch đâu cụ Thiết ơi, vì đồ vải không khô còn có đồ giấy, tã giấy nữa cơ mà!

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
Nhà em thì nươc mua tràn vô nhà, cúp điện mà em tác nước qua trời luôn.
Mợ tài ui, ben Q2 có lô đất nào tầm 2ty ko, em cũng muốn về đó.