Tư Vấn Đầu Tư Xu hướng đầu tư tương lai

Hạng B1
23/4/20
84
5
0
29
www.facebook.com
Tiêu đề thảo luận mà với chủ đề chung. Chứ mình nói cụ thể hoặc bán thì bạn có thể chê hoặc nói đó ko đúng.

Tập Lái
27/10/17
20
116
29
39
Tiêu đề thảo luận mà với chủ đề chung. Chứ mình nói cụ thể hoặc bán thì bạn có thể chê hoặc nói đó ko đúng.
:rolleyes: tiêu đề ghi xu hướng chung chung, dưới thì bàn bđs tỷ đô, xong rồi nhảy qua công nghệ, năng lượng... thế túm lại là ấy muốn discuss cái gì? Đã nói xu hướng có nghĩa là expect tương lai ntn nên ko có chuyện đúng hay ko đúng mà nó phụ thuộc vào góc nhìn, quan điểm, chê thì có thể nhưng ấy cũng sẽ có góc nhìn để tranh luận. Chứ muốn bàn cái xu hướng gì cũng ko dám xác nhận, sợ chê này nọ thì close cái topic cho lẹ :cool:

Tập Lái
25/5/20
7
6
3
30
Thị trường quận mấy quận mấy cũng không biết mà cứ đòi nói chuyện vi mô, vĩ mô thấy sợ anh luôn....

Hạng D
28/10/19
1.233
4.329
113
Mình thấy xu hướng như sau:
  • người ở quê vào thành phố làm việc (mưu sinh). Người ở Thành phố về quê (môi trường, an dưỡng, ko lo kinh tế).
  • đất nông nghiệp chuyển hóa dần thành đất phi nông nghiệp (ko có chuyện ngược đất thổ chuyển thành đất lúa). ==> đất nông nghiệp giảm ==> giá tăng.
  • các loại bđs có vị trí đắc địa/ hiếm, vị trí ven sông, ven hồ, ven biển, farmstay, gắn kết khu du lịch/thám hiểm/địa danh nổi tiếng...tăng giá ổn định và nhanh.