Hạng D
8/1/19
1.579
2.203
121
mặt đèn zin mờ mờ đánh lại sáng trong dc 1 thời gian thì nó chuyển qua ố vàng nhìn còn gớm gơn lúc đầu , tốt nhất nên đầu tư mặt đèn mới là triệt để nhất

Hạng B2
12/9/20
190
303
63
49
Quận 6 TP HCM
Anh Em nào đã làm, có kinh nghiệm thì tư vấn nha, đừng hù làm bác chủ mất phương hướng.
Riêng bản thân có làm con BMW -E46 sử dụng được 5 năm. Mình thấy thợ cạo lớp ngoài của đèn rồi mới thoa cái chất gì đó lên để đánh bóng.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
Anh Em nào đã làm, có kinh nghiệm thì tư vấn nha, đừng hù làm bác chủ mất phương hướng.
Riêng bản thân có làm con BMW -E46 sử dụng được 5 năm. Mình thấy thợ cạo lớp ngoài của đèn rồi mới thoa cái chất gì đó lên để đánh bóng.
Nó theo nguyên tắc mờ là do tác động làm ...mặt kính phồng và rán lên (có thể dùng lúp để xem) hay có thể chạm tay vào bề mặt kính cũng thấy nhám hơn
- Nguyên tắc là đánh cho thật phẵng, hết phồng rán,
- Coi như đánh kem (bột mịnh để làm bóng lại mặt kính) thì dụ dể nhất là đánh bóng đồng , bạc, ngay cả ...đồ kim loại cũng thế
- Sơn Vernis chống UV là cuối cùng

Nếu như không sơn vernis chống UV thì nó sẽ trở lại lẹ hơn rất nhiều

Tôi đã từng làm tự mình rồi, với cái link mà tôi để trên (link thứ 2)
Còn link đầu chưa thử vì .....không có xe nào bị hết ....

• Like
Reactions: equus1912 and ldnb
Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
bác đặt cái mới là ngon nhất. đặt tầm 2 bộ xài tới lúc bán xe luôn ạ.
Chỉ mỗi tội mắc thôi bác. Em có tìm mặt kính đèn mà họ không bán riêng, chỉ bán cả cụm đèn (lens & housing), tầm hơn 20 củ/ cái lận :(

• Like
Reactions: PMH82 and equus1912
Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
Chỉ mỗi tội mắc thôi bác. Em có tìm mặt kính đèn mà họ không bán riêng, chỉ bán cả cụm đèn (lens & housing), tầm hơn 20 củ/ cái lận :(
Bình thường nếy mua mới, chính hãng, nếu xe sau 3 năm là có đồ OEM nhiều khi rẽ gấp 5 lần ...xe càng cũ có lẽ càng dể tìm . còn mua mới thì cà ngàn $ là bình thường vì chưa có ra OEM ...

• Like
Reactions: ldnb
Hạng C
2/11/08
708
447
63
Bác check ib em nha

• Like
Hạng B1
19/8/10
85
42
18
bác cứ đi đánh bóng, vô keo lại, em ở Biên Hòa cũng đã từng làm cho con Everest cũ chạy vivu 3-4 năm tới lúc bán xe cũng chưa sao bác à, Tiệm đèn Thắng ngay chỗ vòng xoay Tam Hiệp, bác tham khảo ghé đó làm nếu tiện.

• Like
Hạng B2
21/11/15
139
61
38
34
Bình thường nếy mua mới, chính hãng, nếu xe sau 3 năm là có đồ OEM nhiều khi rẽ gấp 5 lần ...xe càng cũ có lẽ càng dể tìm . còn mua mới thì cà ngàn $ là bình thường vì chưa có ra OEM ...
Bác biết chỗ nào ko tư vấn giúp nhé