Hạng B2
25/2/12
121
21
18
FPT
Hiện tại kính lái và kính hông xe em đi trời khô thì thấy bình thường nhưng khi đi trời mưa thì gặp hiện tượng như sau: xuất hiện các vết ố( các vết ố này hình dạng cố định ko thay đổi) dạng dòng chảy của nước sọc sọc rất nhiều chạy nghệch ngoạc nhìn rất kinh và giảm tầm nhìn đáng kể, các xe ngược chiếu vào các vệt loang này tại nên hiện tượng bị lóa mắt do các vệt này phát sáng, trời khô thì mọi thứ đều bình thường như không có hiện tượng gì, hiện tượng này xuất hiện sau khi em dán kính Llumar tại 10 đồng khởi, cho em hỏi vấn đề này có liên quan đến kỹ thuật dán flim tại llumar có vấn đề hay do kính xe em bị thế nào , nhờ các pác cho em giải pháp và kắc phục ạ, em cám ơn

Hạng B2
26/4/12
165
5
16
34
Re:Xử lý Kính bị lằn sọc hình, giống vết ố nước

fiesta2012 nói:
Hiện tại kính lái và kính hông xe em đi trời khô thì thấy bình thường nhưng khi đi trời mưa thì gặp hiện tượng như sau: xuất hiện các vết ố( các vết ố này hình dạng cố định ko thay đổi) dạng dòng chảy của nước sọc sọc rất nhiều chạy nghệch ngoạc nhìn rất kinh và giảm tầm nhìn đáng kể, các xe ngược chiếu vào các vệt loang này tại nên hiện tượng bị lóa mắt do các vệt này phát sáng, trời khô thì mọi thứ đều bình thường như không có hiện tượng gì, hiện tượng này xuất hiện sau khi em dán kính Llumar tại 10 đồng khởi, cho em hỏi vấn đề này có liên quan đến kỹ thuật dán flim tại llumar có vấn đề hay do kính xe em bị thế nào , nhờ các pác cho em giải pháp và kắc phục ạ, em cám ơn
Chào bác!
Em xin có 1 vài nhận định tham khảo như sau ạ!
Thứ nhất là: Dán phim kính là dán phí trong của kính lái.Lỗi duy nhất có thể liên quan tới phim kính là có nhưng bọt nước li ti do quá trình dán phim kỹ thuật chưa vệ sinh chuẩn kính.
Thứ 2 : Hiện tượng ố kính là do chúng ta chưa quan tâm vệ sinh kính lái thường xuyên và có chế độ chăm sóc bề mặt ngoài của kính lái 1 cách đúng đắn mà lại thường xuyên để vợ 2 dãi nắng dầm mưa--> vệt nước mưa đọng lại gặp nắng dẽ bị két lại đóng thành màng trên kính.
Thứ 3 : Nguyên nhân nữa để dẫn tới kính lái của bác cso hiện như trên là do: Bác không vệ sinh cần gạt nước thường xuyên --> Cần gạt bám cát + bụi --> tạo vết xước mờ trên kình lái.
Trên đây là một số ý kiến của em gửi tới bác chủ và các AE. Chúc bác chủ và các AE có ngày mứoi tốt lành, kỳ nghỉ lễ vui vẻ!

Hạng B2
10/4/11
199
0
18

Kêu bên dán kính xem lại cho bác.

tsunami nói:
Kêu bên dán kính xem lại cho bác.
Hiện tượng xe của bác chủ thớt là do ố mốc kính gây ra, không kiên quan gì đến bên dán phim cách nhiệt cả bác ạ. Xe của bác chủ nếu đúng như bác miêu tả thì bác chỉ cần qua các trung tâm chăm sóc xe bảo người ta tảy ố mốc đi là xong.

Hạng B2
25/2/12
121
21
18
FPT

dạ em biết rùi ạ, cám ơn các cả nhà ạ,