Hạng C
1/6/13
806
517
93
Hi các bác,

Tết này e dự tính về Huế, vì là đi lần đầu nên nhờ các bác bớt chút thời gian cho e xin ít thông tin đi đường nhé. Cảm ơn các bác.

1. Cung đường nên đi

e chạy chậm, và bà cả e cũng không ngồi xe được lâu cộng với e có 2 F1, nên e dự kiến đi khoảng 3 ngày. E dự kiến:

Ngày 1: Nha Trang/Phú Yến (chắc không ráng đạp ra tới Quy Nhơn được);

Ngày 2: Quy Nhơn/Quảng Ngãi

2. Ăn uống ngủ nghỉ dọc đường

Cho e xin vài chỗ ăn ngủ dọc đường, và liệu mình nên book phòng trước hay tới đó mới kiếm.

3. Chi phí BOT từ SG ra Huế khoảng bao nhiêu ạ.

Cảm ơn các bác OS.
Phí BOT tầm 600-700k nhé. Nếu cố định chỗ thì book trước cũng đc. Còn nếu muốn ghé nhiều nơi thì tầm gần tối rồi book

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Có gì mà buồn bác. đi 1 mình thì buồn. Có vọe con vui mà kaaka
có ng đi 10 ng vẫn buồn, có người đi 1 mình vẫn vui. Bác thể loại nào thì tìm cho phù hợp với mình

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Mình cũng người Huế, tính chạy ra Huế lần đầu do mới có bằng 2 năm thôi. Bác sinh năm 82 ạ? Em nghĩ đến đoạn ăn Tết xong chạy xe vào thì cũng hơi buồn quá.
Bạn nên bớt ngày ở Huế để đi vào sớm hơn, khi đi vào nên kết hợp đi chơi vài nơi thì sẽ bớt buồn.

Hạng D
14/9/17
1.142
1.254
113
41
Tân Uyên, Bình Dương
Hi các bác,

Tết này e dự tính về Huế, vì là đi lần đầu nên nhờ các bác bớt chút thời gian cho e xin ít thông tin đi đường nhé. Cảm ơn các bác.

1. Cung đường nên đi

e chạy chậm, và bà cả e cũng không ngồi xe được lâu cộng với e có 2 F1, nên e dự kiến đi khoảng 3 ngày. E dự kiến:

Ngày 1: Nha Trang/Phú Yến (chắc không ráng đạp ra tới Quy Nhơn được);

Ngày 2: Quy Nhơn/Quảng Ngãi

2. Ăn uống ngủ nghỉ dọc đường

Cho e xin vài chỗ ăn ngủ dọc đường, và liệu mình nên book phòng trước hay tới đó mới kiếm.

3. Chi phí BOT từ SG ra Huế khoảng bao nhiêu ạ.

Cảm ơn các bác OS.
Ra Huế 2 ngày thôi bác Ngày 1 ra Phú Yên, ngày 2 về Huế sớm. Phú Yên ra QN hơn 200km. Ngắn quá. Nếu chơi thì vô tư.

Hạng C
7/9/15
697
8.420
93
Từ HCM ra HN có tình nào lập chốt yêu cầu đặt biệt gì cho lưu trú hay qua tình ko các anh ?

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Nếu đi 2 ngày thì ngày đầu tiên đi sớm và ráng tới Quy Nhơn. Ngày mai ngủ nhiều chút và tới Huế phù hợp hơn.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
351
2.188
96
Cảm ơn các bác. E cũng thấy ra Quy Nhơn nghỉ lại và 2 ngày là ổn hơn, nhưng e không biết ráng tới được Quy Nhơn không, vì thấy cũng hơn 600km. Lạ đường, e không dám chạy nhanh. Nhưng chắc để e thử thu xếp lại thời gian, đi sớm một chút chắc là kịp.

• Like
Reactions: Nguyenbacuong