Tập Lái
22/6/14
47
46
18
34
Đã từng chạy một lèo SG đi Đà Nẵng đây. Cúng giao thừa xong là xuất phát. Ăn sáng bún cá ở Cam Ranh. Ăn trưa quán cafe với đồ ăn mang theo vì trưa mùng 1 quán chưa bán. 5h chiều về tới nhà ở Đà Nẵng.
Chạy ghê zị anh :D, em tính 3h sáng đi thì tầm 10h đêm tới không anh?

Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
@tai.lemanh Trước em đi lúc chưa có camera phạt nguội. Đoạn Hàm Thuận, Cà Ná chạy dc nhiêu cứ chạy. Đêm giao thừa cũng ít xe. Trên đường chỉ toàn xe cá nhân, hiếm xe tải. Giờ thì camera gắn đầy đường, nếu chạy đúng khoảng tầm 20 tiếng. Cỡ 11h khuya tới á bác.

• Like
Reactions: SangBD
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
@tai.lemanh Trước em đi lúc chưa có camera phạt nguội. Đoạn Hàm Thuận, Cà Ná chạy dc nhiêu cứ chạy. Đêm giao thừa cũng ít xe. Trên đường chỉ toàn xe cá nhân, hiếm xe tải. Giờ thì camera gắn đầy đường, nếu chạy đúng khoảng tầm 20 tiếng. Cỡ 11h khuya tới á bác.
Thì BT và NT nhiều cam thôi. Chứ ra đường 90 là cứ quất 90-100 thôi bác. Đêm em.chạy khó lắm. Mắt kém.

Tập Lái
18/5/16
11
9
3
45
Bác chạy khỏe thế, phục bác đó
Cám ơn bác. Do em nghỉ ngơi ít, có khi chạy liền 3-4h luôn, được cái bọn trẻ nhà em nó cũng không mệt nên ít dừng lại. Hơn nữa, em khoe xe Vinfast cái :) , em chạy Lux A, xe cách âm tốt, đầm chắc, mô men xoắn lớn, hệ thống phanh lớn và tốt, vì thế nên em giữ được tốc độ trung bình khá cao, lái xe không bị mệt. Chứ mấy năm trước chạy xe bé nó ồn ào và không bốc nên gây mệt phải nghỉ liên tục, cũng chạy 2 ngày nhưng toàn lọ mọ nửa đêm mới về đến nhà.

• Like
Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Cảm ơn các bác. E cũng thấy ra Quy Nhơn nghỉ lại và 2 ngày là ổn hơn, nhưng e không biết ráng tới được Quy Nhơn không, vì thấy cũng hơn 600km. Lạ đường, e không dám chạy nhanh. Nhưng chắc để e thử thu xếp lại thời gian, đi sớm một chút chắc là kịp.
- Mình cũng như bác, năm 2020 lần đầu chạy SG - Đà Nẵng. Ngày đầu mình chạy từ SG lúc 6h sáng đến Tuy Hòa lúc 5h chiều. Ngày 2 từ Tuy Hòa 10h xuất phát đến Đà Nẵng 4h chiều.
- Lượt về: 6h sáng từ Đà Nẵng xuất phát, định nghỉ đêm tại Nha Trang, nhưng vì mới bùng dịch và NT nhiều Trung Quốc quá, nên mình làm luôn tới Phan Rang lúc 7h tối (hơn 650km). Hôm sau lúc 9h từ Phan Rang về đến SG lúc 3h chiều.
- Năm nay dự định sáng 26 âm lịch về.

Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Cám ơn bác. Do em nghỉ ngơi ít, có khi chạy liền 3-4h luôn, được cái bọn trẻ nhà em nó cũng không mệt nên ít dừng lại. Hơn nữa, em khoe xe Vinfast cái :) , em chạy Lux A, xe cách âm tốt, đầm chắc, mô men xoắn lớn, hệ thống phanh lớn và tốt, vì thế nên em giữ được tốc độ trung bình khá cao, lái xe không bị mệt. Chứ mấy năm trước chạy xe bé nó ồn ào và không bốc nên gây mệt phải nghỉ liên tục, cũng chạy 2 ngày nhưng toàn lọ mọ nửa đêm mới về đến nhà.
Vâng, nhưng em vừa coi báo thì VF sẽ không bán xe xăng nữa nên xe bác thành đồ cổ rồi,

Tập Lái
2/10/14
10
9
3
43
Cho mình xin vào group với nhé: 0905767768
Mình đi SG-HN, nghỉ ở DN 1 ngày.

Tập Lái
18/5/16
11
9
3
45
Vâng, nhưng em vừa coi báo thì VF sẽ không bán xe xăng nữa nên xe bác thành đồ cổ rồi,
Vâng em cũng có theo dõi sự kiện. Khi quyết định mua xe thì em cũng thoáng nghĩ về những rủi ro rồi. Theo như VF nói thì có thể suy đoán họ không sản xuất thêm dòng xe xăng mới nữa, còn bảo hành bảo dưỡng cam kết sẽ phục vụ hết vòng đời của xe. Thôi cứ chạy 4 năm nữa hết bảo hành rồi tính tiếp.

• Like