Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Năm ngoái e cũng chuẩn bị đâu đấy chờ ngày lên đường thôi, đùng cái con covy bay đến thế là toang. Năm nay càng phải quyết tâm về thăm các cụ. gần năm rồi chưa gặp a ạ.
Năm nay tính sao bác ! kế hoạch sẵn sàng đến ngày ta ở lại thì lại đen ! Kaka

Hạng C
20/3/13
667
1.279
93
Năm nay tính sao bác ! kế hoạch sẵn sàng đến ngày ta ở lại thì lại đen ! Kaka
Năm ngoái số ca nhiễm ít, lại kiểu lâu lâu có vài ca nên chính quyền các tỉnh không làm gắt. đâu đó 1-2 tỉnh như Huế hay Quảng Ngãi làm khó người đi ngang tỉnh, về quê thì khai báo và cách ly y tế tại nhà thôi (e nhớ thế). Còn năm nay tinh thần của chính phủ là không ngăn sông cấm chợ. Nếu khống chế được dịch (e nghĩ dưới 10k ca/ngày là thành công) thì (e nghĩ) đi lại bình thường. Sợ là số ca tăng quá cao vào mùa đông tới Tết thì các địa phương phải siết đi lại, tăng cường giãn cách thì chấp nhận thôi.

• Like
Reactions: SangBD
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình nghĩ anh em cứ chẩn bị tinh thần sẵn, đến ngày đó mà ok là lên đường. Tình hình dịch bệnh này chưa nói trước được gì...
Năm ngoái mình chuẩn bị sẵn để 26AL lên đường. Tối 25 đứa em điện nói về có thể không cho vào thành phố hoặc bị cách ly nên sáng hôm sau lừng khừng, nửa muốn đi, nửa ngại. Đến 9 giờ sáng mình quyết định lên xe, đi đến đâu hay đến đó, nếu không được thì quay đầu coi như đi du lịch trải nghiệm thôi. Vậy mà ổn, tết vui vẻ...

Hạng B2
2/2/13
294
714
93
Theo dõi để cùng ở lại hả bác Kaka
Hồi mua xe..e hứa với vợ là đưa cả nhà về bằng xe.
Giờ nghĩ lại mình ngại quá bác ạ.
Bác cho e vài nhóm với. Cho e có động lực.

• Like
Reactions: SangBD
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Mình nghĩ anh em cứ chẩn bị tinh thần sẵn, đến ngày đó mà ok là lên đường. Tình hình dịch bệnh này chưa nói trước được gì...
Năm ngoái mình chuẩn bị sẵn để 26AL lên đường. Tối 25 đứa em điện nói về có thể không cho vào thành phố hoặc bị cách ly nên sáng hôm sau lừng khừng, nửa muốn đi, nửa ngại. Đến 9 giờ sáng mình quyết định lên xe, đi đến đâu hay đến đó, nếu không được thì quay đầu coi như đi du lịch trải nghiệm thôi. Vậy mà ổn, tết vui vẻ...
Quyết tâm cao độ bác ah ! Được cái anh em Otosaigon nên chủ yếu trong Group đa số tự chạy ô tô riêng về nhà nên có thể quyết định sau 1h đồng hồ là có thể chuẩn bị lên đường, nên ko sợ lỡ, sợ hoãn, đổi vé. Sát ngày là quyết định đc . Cũng còn 2 tháng 24-26 ngày để nghe ngóng

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Hồi mua xe..e hứa với vợ là đưa cả nhà về bằng xe.
Giờ nghĩ lại mình ngại quá bác ạ.
Bác cho e vài nhóm với. Cho e có động lực.
Bác mua lúc nào mà chưa đi, bác đi về đâu mà lăn tăn vậy. Em có bằng đc 3 tháng , mua xe đc 4 tháng với kinh nghiệm bay 500km là lên đường xuyên Việt với 1.500km/ chiều kaka