Hạng F
22/10/09
8.170
30.132
113
Xuân xưa có tiếng pháo thích hơn nhiều.. con cháu mình sau này sẽ ko biết pháo là gì, tụi nó ko biết mùi pháo ra sao.. Cứ nghe tiếng pháo nỗ mỗi lúc mỗi nhiều là biết sắp đến giao thừa, khi tiếng pháo thưa dần có nghĩa là không khi tết đã xa dần đi. Dưng khoái nhất là mỗi khi có đám cưới, đều có đốt pháo...

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Cây mai nhà em vẫn nở bông tới tấp cho tới tận rằm tháng giêng hôm qua.
Bước ra cửa là thấy mùa xuân, ... nhưng vẫn không bằng những mùa xuân năm xưa !!!

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
Pinga nói:
Bước ra cửa là thấy mùa xuân, ... nhưng vẫn không bằng những mùa xuân năm xưa !!!
Tết với e hết ý nghĩa rùi ...:D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.649
113
Alabama nói:
Pinga nói:
2 ông cụ .... non.:D

Hạng C
17/7/11
850
1.208
93
Alabama nói:
Pinga nói:
Xuân ngày nay chắc không bằng ngày xưa của mấy bác rùi. Phải chi "ngày xưa" đừng có quá tệ, ỷ lại vào của viện trợ, nên mới bị "ngày nay" nó lượm xác, chứ không thì bây giờ thành Hàn quốc rùi.
Thôi, hãy để quá khứ thuộc về dĩ vãng đi các bác như người Anh nói: Let bygones be bygones.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Thớt này lâu rứa, tết năm nay tự dưng đi đâu cũng nghe bài Con bướm xưng.

Hạng B2
1/8/12
239
76
28
Kéo lên phụ bác Hải. Ah các bác có bản nhạc xuân nào hay tâm đắc post tên bài lên để AE lưu mà nghe cho đở nhớ những mùa xuân xưa. Em thì tâm đắc bài Xuân và Tuổi trẻ của La Hối.