Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
1 chuyện mà em quan tâm là xe hàn cách âm sao cho tốt như xe nhật và mĩ là em vui rồi
thật sự xe hàn cách âm tệ.đi xe hàn rồi đi mazda,honda với ford là biết liền à

• Like
Reactions: Marstl and m.m
Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
1 chuyện mà em quan tâm là xe hàn cách âm sao cho tốt như xe nhật và mĩ là em vui rồi
thật sự xe hàn cách âm tệ.đi xe hàn rồi đi mazda,honda với ford là biết liền à
Em đang đi santa fe 2015 nè bác, cách âm tốt hơn civic và camry, còn so với ford everest thì khỏi nói, ngồi trong không nghe tiếng xe máy bác ah, còn tiếng máy thì chỉ khi thúc ga mạnh thì nghe tí xíu!

Lúc nâng cấp loa cửa mở ra em thấy có tới 4 lớp (1 tole, 1 nhựa, 1 mousse cách âm, 1 lớp nhựa) còn xe nhật thì chỉ có 2 lớp 1 tole (tấm nilon) + nhựa. Tính cách câm cửa mà thấy vậy nên không làm cách âm mà chỉ thay loa thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/4/05
114
85
28
Hanoi
Bắt đầu từ Santafe 2013 Hyundai thay đổi thiết kế sang điêu khắc dòng chảy 2.0 cứng cáp hơn và có hơi hướng thiết kế theo phong cách Đức. Gần đây Tập đoàn Hyundai đã trở thành một thế lực trong ngành ô tô với doanh số 2014 trên 8 triệu xe đứng thứ tư thế giới về doanh số.

Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
em đi toàn xe test driver thôi các bác à
new sorento thì cách âm tạm nhưng khi đi đường xấu thì tiếng ồn dưới mặt đường vọng lên rất khó chiệu.
santafe 2015 thì cách âm nhỉnh hơn new sò 1 xíu có thể cảm nhận đc và độ ồn lốp xe vọng lên cũng ít
honda crv 2015 à civic cảm nhận cách âm tốt vào xe im re kg nghe tiếng xe máy cảm nhận thấy không gian trong xe và ngoài xe khác biệt luôn.
mazda 3 với cx5 không bằng cvr
ford everest,fiesta và đặc biệt là focus em ấn tượng về độ cách âm và sự thoải mái.vào xe kg nghe bất kì tiếng ồn nào rất em và yên tĩnh.
đây là đánh giá theo cá nhân em mong các bác đừng chém chứ sự thật là thích santafe 2015 lắm nhưng nghĩ về độ cách âm thì lại phân vân giửa santafe 2015 với crv 2015