Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Còi ab hơi nặng bác. Bóp cứng tay đã lắm.:)

Còi Albea là phải để nguyên bàn tay vô nhấn là ok chứ không kiểu nhấn ngón tay vô được. Hồi đầu em tưởng nó kẹt bị hư gì đó, vô hãng thợ bảo là nó vốn như vậy. Em hỏi có thể mở ra chỉnh lại được không. Thợ nói đừng đụng vô coi chừng bung túi khí. Thế là cứ để vậy đi. Sau một thời gian thấy quen rồi chẳng thành vấn đề gì nữa.

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Chiều nay e gặp lại xe cũ. Xe bốc hơn trước. Có lẽ nào thay 4 béc nó trở nên bốc?

Thay béc là bung máy đó hả bác ? :D

Muốn xe bốc hơn có một cách khá đơn giản nhưng không biết có hàng không thôi. Đó là chơi lọc khí K&N. Loại lọc khí này dùng sợi vải tẩm dầu, trở lực cho dòng khí đi qua ít hơn lọc giấy mình thường xài. Vì vậy mà lượng khí đi qua nhiều hơn, dễ điều tiết hơn, xe nhạy hơn, đáp ứng nhanh và bốc hơn. Lọc khí K&N có hàng dành cho Albea mà phải đặt mua ship về. Em chưa chơi cái đó cho Albea nhưng thằng cháu trong nhà nó thay cho con Mondeo, cảm giác chạy khác hẳn, giống như gắn cold-air intake để hút khí mát ngoài trời vô xe vậy đó.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Thay béc là bung máy đó hả bác ? :D

Muốn xe bốc hơn có một cách khá đơn giản nhưng không biết có hàng không thôi. Đó là chơi lọc khí K&N. Loại lọc khí này dùng sợi vải tẩm dầu, trở lực cho dòng khí đi qua ít hơn lọc giấy mình thường xài. Vì vậy mà lượng khí đi qua nhiều hơn, dễ điều tiết hơn, xe nhạy hơn, đáp ứng nhanh và bốc hơn. Lọc khí K&N có hàng dành cho Albea mà phải đặt mua ship về. Em chưa chơi cái đó cho Albea nhưng thằng cháu trong nhà nó thay cho con Mondeo, cảm giác chạy khác hẳn, giống như gắn cold-air intake để hút khí mát ngoài trời vô xe vậy đó.
Chỉ thay 4 béc thôi bác à. Lọc KN e có phone hỏi cho Fiat siena rồi mà k có bác à. Nếu muốn gắn thì cũg được nhưg phải mua cổ hút khác. Thêm nữa cái lọc với chai dầu tầm 1t7,cũg đáng suy gẫm....

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Chỉ thay 4 béc thôi bác à. Lọc KN e có phone hỏi cho Fiat siena rồi mà k có bác à. Nếu muốn gắn thì cũg được nhưg phải mua cổ hút khác. Thêm nữa cái lọc với chai dầu tầm 1t7,cũg đáng suy gẫm....
Em cũng có thằng bạn chơi loại lọc này nhưng là chơi cho exciter. Có một điều ít ai nghĩ đến là lúc lọc dơ, sau khi vệ sinh, rửa nó xong phải phơi khô tầm 1 ngày nên nếu có việc phải dùng xe là hơi phiền. Cuối cùng bạn e phải đi mua thêm một cái nữa cho nó tiện.