Cảnh Báo Xui quá bà con ơi

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Chia buồn với chủ thớt.
Mấy chủ xe bị dồn toa sao không thấy ai chụp hình lại ta?

Khi bị đụng nên sang đường chụp toàn cảnh, chụp cận cảnh từng vị trí va đụng.
Camera để làm việc với csgt còn hình chụp là để làm việc với bảo hiểm.
Mình thấy nhiều trường hợp xử lý vậy sau này làm việc với BH thuận lợi hơn.
Trường hợp đôi bên thỏa thuận thì gọi điện ngay cho hãng hoặc gara quen xác định chi phí cho đúng mức, tránh yêu cầu cao quá mình cũng không vui mà thấp quá thì mình thiệt.
Kinh nghiệm từ một số trường hợp mình thấy đóng góp với mọi người. Mong mọi việc êm xuôi.
................

Đi chậm còn bị vậy, lỡ thấy gái đẹp mà anh dừng lại ngay hậu quả sẽ nặng hơn đó anh.
Cụ thể đây nè:
View attachment 663915
Em đang nói là em đi bộ qua đường đó bác! :3dcuoi:

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Chia buồn cùng bác chủ. Qua vụ này rút ra 2 điều
Theo em nên dừng cách xe trc cỡ 1 thân xe nếu có thể
Ko về P khi dừng (em về N thôi nhé, đừng gạch đá em)
he he bác đừng quá lo mà thành ra nghiêm túc quá mức quy định. Trong trường hợp này nếu bác có ngừng cách xe trước xa 1 thân xe thì giờ cũng nằm trong CA tân Bình thôi, bằng chứng là con City đóa! :3dcuoi:, ngoài ra còn nghe xe sau bóp còi khó chịu nữa chứ!
Còn dừng đèn đỏ ai đi về P bao giờ. Bản thân bất cứ loại cần số nào của xe AT đều cho cái khoản D và N là linh động đẩy lên, kéo xuống bằng 1 ngón tay cũng được mà!

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Xem camera thì anh Toyota đeo đây an toàn ko đúng cách, nếu bị ở tốc độ cao thì khá nguy hiểm

Isuzu => Toyota => Suzuki => Honda

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Xem camera thì anh Toyota đeo đây an toàn ko đúng cách, nếu bị ở tốc độ cao thì khá nguy hiểm

Isuzu => Toyota => Suzuki => Honda
Chẩn bác :3dcuoi: anh ấy đeo đúng kiểu thi lấy bằng, chỉ để camera chụp hình thấy có đeo thôi.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Toy chuyển làn và đã đi 1 đoạn ổn định rồi. Tải lĩnh đủ thôi.
Vụ này anh toy phía sau bác chủ cũng sẽ bị vặt kha khá vì chuyển làn không đảm bảo khoảng cách an toàn. Anh xe tải sẽ khai do anh toy chuyển làn qua trước mặt ảnh quá gần sau đó thắng liền nên ảnh chưa kịp tạo khoảng cách an toàn. Có clip của bác chủ làm bằng chứng luôn.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Anh tải này có cái gì lơ đễnh tí xíu nà, khả năng dòm gái rất cao! Bỡi chuẩn bị băng ngang đường mà lỡ thấy có gái đẹp là em dừng lại ngay, dễ có mấy thằng lo dòm gái hốt mền như chơi!
Sợ bị hốt hay dừng để dòm gái cho kỹ hả bác :3dcuoi:

• Like
Reactions: pvht
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
he he bác đừng quá lo mà thành ra nghiêm túc quá mức quy định. Trong trường hợp này nếu bác có ngừng cách xe trước xa 1 thân xe thì giờ cũng nằm trong CA tân Bình thôi, bằng chứng là con City đóa! :3dcuoi:, ngoài ra còn nghe xe sau bóp còi khó chịu nữa chứ!
Còn dừng đèn đỏ ai đi về P bao giờ. Bản thân bất cứ loại cần số nào của xe AT đều cho cái khoản D và N là linh động đẩy lên, kéo xuống bằng 1 ngón tay cũng được mà!
Nếu bác giữ đủ khoảng cách thì sẽ hạn chế móp đầu nhé, xui lắm là bị đít thôi. Ai cũng làm vậy thì phước cho mọi nhà. Vẫn có người về P nha bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Nếu bác giữ đủ khoảng cách thì sẽ hạn chế móp đầu nhé, xui lắm là bị đít thôi. Ai cũng làm vậy thì phước cho môi nhà. Vẫn có người về P nha bác.
Về P kiểu này dễ tèo cái hộp số lắm, thường AT thì chỉ D hoặc N khi đèn đỏ thôi :)