Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Đa số hình thằng con trai 6 tuổi ngồi ghế phụ chụp nên không được cho đẹp lắm, Em cũng góp vui vài hình xuyên Việt theo Quốc lộ 14, lúc đi ra Tết vừa rồi !

• Like
Reactions: kim7tin
Tập Lái
26/9/19
27
56
13
35
Đa số hình thằng con trai 6 tuổi ngồi ghế phụ chụp nên không được cho đẹp lắm, Em cũng góp vui vài hình xuyên Việt theo Quốc lộ 14, lúc đi ra Tết vừa rồi !
Em giờ mới đi xe vào, cũng đi qua QL 14 luôn :)

• Like
Reactions: Sang-Cruzer
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Em giờ mới đi xe vào, cũng đi qua QL 14 luôn :)
Nếu thoải mái, đi tà tà thì QL14 hay hơn, còn muốn đi nhanh, vượt xe dễ thì QL1 đi nhanh hơn. Ql14 vì vắng xe hơn. Nhưng từ Đắc Lắc về SG cũng đông xe

Hạng D
9/7/12
2.268
5.489
113
30 xuyên Việt là thuộc gia đình có kiện rồi
Chứ thường tuổi đó "thành gia, lập thất" cày sắp mặt luôn

Hạng C
3/12/19
723
1.939
93
Đồng nai
Thực tế là dọc đường mọi người chỉ nhắc nhở nhau về giao thông qua bộ đàm thôi anh. Lúc nghỉ ngơi ăn uống mới ngồi lại với nhau nói chuyện. Tiến độ đi cũng rất nhanh, khoảng 1800km cũng khoảng 3 ngày thôi. Ngày đi từ 5h sáng nghỉ trưa và nghỉ tối :) Trên đường thì tạt ngang tạt dọc một chút các điểm quan trọng thôi anh ơi.
em chạy xe cũng hơn 2 năm, xa nhất là 300km lên DL, e đi liên tục 6 tiếng k nghỉ mà ngán xe luôn, 1800km các bác đi 3 ngày thì 1 ngày cày 600km e nể thiệt sự :( .
Rất muốn đi mà đường đi k sợ, nghĩ tới đường về mà ngán :D , năm ngoái ku em nhà e nó cũng đánh xe từ Sg về Quảng Ninh ăn tết, đoạn đi vk ck nó hào hứng bao nhiêu thì đoạn về e lo bấy nhiêu, suốt ngày nó alo than mỏi lưng , mỏi mông hết chịu nổi chắc bỏ cuộc giữa đường bác ạ =))

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
em chạy xe cũng hơn 2 năm, xa nhất là 300km lên DL, e đi liên tục 6 tiếng k nghỉ mà ngán xe luôn, 1800km các bác đi 3 ngày thì 1 ngày cày 600km e nể thiệt sự :( .
Rất muốn đi mà đường đi k sợ, nghĩ tới đường về mà ngán :D , năm ngoái ku em nhà e nó cũng đánh xe từ Sg về Quảng Ninh ăn tết, đoạn đi vk ck nó hào hứng bao nhiêu thì đoạn về e lo bấy nhiêu, suốt ngày nó alo than mỏi lưng , mỏi mông hết chịu nổi chắc bỏ cuộc giữa đường bác ạ =))
Đó là bác không có đam mê rồi. Chứ ngày đi bình quân 700km là thấy khỏe re, lúc đi cũng như lúc về. Hôm Tết làm phát từ Sa Huỳnh ( Quảng Ngãi) 5h sáng về Tân Uyên - Bình Dương đúng 21h, bị kẹt xe gần 3h đồng hồ tại Xuân Lộc, Long Khánh, Đi cả ngày không mệt , mà kệt xe 3h nó mệt thôi rồi.

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng C
3/12/19
723
1.939
93
Đồng nai
đi thì vẫn đi được mà mệt tinh thần lắm bác, đường xa tập trung lái xe đầu óc k được thư giãn dẫn đến căng thẳng, nếu đi xa vậy thì nên chia ra, 3 tiếng dừng nghỉ 30p hoặc thay tài chứ lái liên tục 1 tài e thấy nguy hiểm quá :(

Tập Lái
26/9/19
27
56
13
35
đi thì vẫn đi được mà mệt tinh thần lắm bác, đường xa tập trung lái xe đầu óc k được thư giãn dẫn đến căng thẳng, nếu đi xa vậy thì nên chia ra, 3 tiếng dừng nghỉ 30p hoặc thay tài chứ lái liên tục 1 tài e thấy nguy hiểm quá :(
Ban đầu em cũng nghĩ vậy, nhưng thực tế là không mệt lắm đâu bác. Cũng có thể là do tinh thần hào hứng với không khí tết trên đường về nên em đi ào ào à :) chỉ có điều tối ngủ thì không biết trời đất trăng sao luôn ạ :)

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ban đầu em cũng nghĩ vậy, nhưng thực tế là không mệt lắm đâu bác. Cũng có thể là do tinh thần hào hứng với không khí tết trên đường về nên em đi ào ào à :) chỉ có điều tối ngủ thì không biết trời đất trăng sao luôn ạ :)
Năm nào em cũng đi 1-2 đợt, mỗi đợt 2-3000 km, liên tục trong 10 ngày. Lần đầu thiệt là đuối. Chạy sáng tới chiều, vô tới KS là ngu người.

Nhưng còn sức, còn đam mê, nên gia đình em năm nào cũng quẩy hành lý lên mà đi. Riết quen, rồi nghiện.

Năm nay nghỉ Tết lâu quá, ít ngày hè còn lại, hy vọng cả nhà kịp làm 1 chuyến xả hơi.

• Like
Reactions: kim7tin