Hạng C
30/4/16
963
363
63
Nhiều ae trong Nam rất thích khám phá Tứ đại đèo, bh rất dễ đi kể cả sedan vì đg bằng chỉ có dốc và dốc nên cũng cần kĩ năng leo và đổ đèo, các con đèo cung Tứ đại đèo nó cua quắt rất ghê nên phài quan sát kĩ... riêng 4 đèo này đi 1 tuần là tạm ổn nên bác chủ cân nhắc kĩ về thời gian, thêm cung Đông Bắc thì thêm 2 ngày, theo em nên đi luôn một phát cung Đông Bắc, nó cũng cực đẹp đấy ạ, nếu có thêm thời gian qua Tú Lệ, thêm 1 điểm là Pù Luông cũng rất nên đi với dân hay bị nhột mít hihi. Và với 14 ngày e là không đủ, 20 ngày là quá ok.

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Hi các bác,

Sau chuyến xuyên Cambodia tháng 6 vừa rồi thì e lại nhột đít và muốn đi đâu xa hơn, khó hơn tí nữa. Nào giờ thấy hình Tứ Đại Đỉnh Đèo đẹp mê quá, giờ muốn tranh thủ đi 1 lần trước khi F1 vào lớp 1 năm sau.

Lịch trình thì e chưa tính tới nhưng muốn hỏi trước cả 4 đèo này thì xe oto có lên hết tới đỉnh được không, có đèo nào đường quá khó phải bắt buộc đi xe máy ko ạ? Tổng thời gian SG <-> Tây Bắc thì tầm 14 ngày có đủ không các bác nhỉ, đi lâu quá bỏ nhà không ai giữ cũng ngạy :D

Thanks các bác.

View attachment 2761575
*Ảnh minh họa
Chạy Ra/Vào + 4 đèo thì chỉ chạy và chạy mới kịp

Hạng B2
15/3/18
113
340
63
Nhiều ae trong Nam rất thích khám phá Tứ đại đèo, bh rất dễ đi kể cả sedan vì đg bằng chỉ có dốc và dốc nên cũng cần kĩ năng leo và đổ đèo, các con đèo cung Tứ đại đèo nó cua quắt rất ghê nên phài quan sát kĩ... riêng 4 đèo này đi 1 tuần là tạm ổn nên bác chủ cân nhắc kĩ về thời gian, thêm cung Đông Bắc thì thêm 2 ngày, theo em nên đi luôn một phát cung Đông Bắc, nó cũng cực đẹp đấy ạ, nếu có thêm thời gian qua Tú Lệ, thêm 1 điểm là Pù Luông cũng rất nên đi với dân hay bị nhột mít hihi. Và với 14 ngày e là không đủ, 20 ngày là quá ok.
đúng rồi bạn, mình ở SG và mình cũng đang định làm 1 chuyến nhưng gửi xe ra HN rồi mới đi cho tiết kiệm thời gian :)), chuyến về cũng gửi xe về luôn :)

• Like
Reactions: ABMW
Hạng C
30/4/16
963
363
63
đúng rồi bạn, mình ở SG và mình cũng đang định làm 1 chuyến nhưng gửi xe ra HN rồi mới đi cho tiết kiệm thời gian :)), chuyến về cũng gửi xe về luôn :)
Minh có cậu em chơi đội SG, vài lần mấy ae đó ra HN chở nhau đi Tây Bắc chơi dăm bảy ngày thấy kêu cực thích từ khí hậu đến ăn uống ngon sạch rẻ. Bác ra vào dịp rét thẩm luôn cái rét tê tái ngoài này nhất là 4 tới 8 độ cho phê pha.

• Love
Reactions: sicula
Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Mình cũng đang ấp ủ cho một chuyến đi chinh phục 4 con đèo này. Mình mới đi được mỗi Mã Pileng.