Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Thân chào các bác,
Giữa XV 2.0i vs F2.0i-L. E thấy về giá thì chênh khoảng 80 chai
Nếu chọn F thì sẽ có đc nhiều hơn XV:
- Kích thước thì rõ rồi: dài, rộng và cao hơn
- Có X-Mode. cái này e chưa đc rõ ah
- Hệ thống lái thông minh của Subaru SI-Drive, với 02 chế độ lái(I-tiết kiệm và S-thể thao)
- Chìa khóa thông minh, khởi động bằng nút (Start/stop Engine button).
- Chỉnh điện ghế tài xế
- Nam Tính hơn

Tài chính có hạn và nhu cầu của e chỉ đi làm và phục vụ gia đình và cũng không có ĐK đi đây đó (Ọp Ẹp) nên E Prefer XV.
Nói chung e còn mù mờ lắm ợ. Các bác cho e thêm phân tích để e đc học hỏi thêm...
Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/11/14
220
300
63
1. Em cũng giống bác DP, vote 1 cho Forester, vote 2 cho Forester XT.( bác chạy thử sẽ thấy sự khác biệt của 2 dòng Forester)
2. Bác đã xác định xe để phục vụ gia đình nhưng 1 khi bác đã phân vân chọn lựa Subaru tức là bác cũng muốn trải nghiệm cảm giác về Subaru hoặc bác đã biết nên chọn luôn.
3. Còn cái dzụ off dzốt thì không phải cứ đâm đầu vào rừng hay này nọ mới là off dzốt, sẽ có lúc bác sẽ cần sử dụng đến khả năng riêng của từng loại xe ( ví dụ như bác đi mua đất mà khu đó chưa làm xong đường để vào, lúc đó AWD & X-Mode của Subaru sẽ làm bác hài lòng :3dquaytay:)
Chúc bác có quyết định sớm để rước V2 về :3dup:

• Like
Reactions: Aron_Truong and DP
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Bác này sao giống em cái vụ đi xem đất dự án quá ta, có 1 sự off-road nhẹ ở đây :)
1. Em cũng giống bác DP, vote 1 cho Forester, vote 2 cho Forester XT.( bác chạy thử sẽ thấy sự khác biệt của 2 dòng Forester)
2. Bác đã xác định xe để phục vụ gia đình nhưng 1 khi bác đã phân vân chọn lựa Subaru tức là bác cũng muốn trải nghiệm cảm giác về Subaru hoặc bác đã biết nên chọn luôn.
3. Còn cái dzụ off dzốt thì không phải cứ đâm đầu vào rừng hay này nọ mới là off dzốt, sẽ có lúc bác sẽ cần sử dụng đến khả năng riêng của từng loại xe ( ví dụ như bác đi mua đất mà khu đó chưa làm xong đường để vào, lúc đó AWD & X-Mode của Subaru sẽ làm bác hài lòng :3dquaytay:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
@ các bác! :3duongbiahutthuoc:
Tất nhiên là e quan tâm tới Su rồi. Vấn đề chỉ là "đầu tiên" thôi ah! Như trên e đã đề câp- Tài chính còn hạn hẹp ợ! Nếu thoải mái thì chắc chắn e đã Placed Order FXT mà k phải lăn tăn.
E đã thử F trên Sâu Rum, nhưng vì trong City và vội nên chưa cảm nhận đc nhiều! E cũng ngồi vào trong XV và cảm thấy thich không gian của e nó- chắc có lẽ do e nhỏ con! Bữa nào rảnh chắc phải thử thêm XV nữa.
Hôm qua đi làm có e F màu Bronze Metallic vẫn còn "XE XIN SỐ" chạy qua mà e nhìn theo ngơ ngẩn. Màu bạc thì gần nhà e có tới 2 e.
E ở VT. Các bác SOG có xuống VT thì cho e đc mời Coffee để e đc học hỏi về Sự ah!
Thanks! Chúc các bác cuối tuần VUI-KHOẺ

• Like
Reactions: Nam Quang vtau
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Tuần trước có trải nghiệm XV cũng không phải dạng vừa đâu.
Xe êm ái , nhẹ nhàng.Thích nghi trong phố cũng không yếu
ngoài cao tốc.

• Like
Reactions: Jesse
Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Bác này sao giống em cái vụ đi xem đất dự án quá ta, có 1 sự off-road nhẹ ở đây :)
Cungx giống y chang em luôn, vậy nên em hay lọ mọ ở lâm đồng. Các huyện Lạc Dương, Đơn Dương, Đức Trọng, Đà Loan.. em leo cũng tương đối, toàn đường đất nhiều khi phải vừa đi vừa phạt cây mở lối.. nói chung mỗi lần lên xe là cảm thấy cực kỳ( nói vậy có quá ko nhỉ) hứng thú với việc cầm lái. Em vote cho FXT 5 nhát luôn:3dtangtraitim:FXT.

• Like
Reactions: DP