Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net
Em thấy ở SG bị XXX vịn nên thương lương tại chổ cho xong chuyện, cãi lộn chỉ có thiệt cho mình thôi, em rút kinh nghiệm rồi, vì em ở Cần Thơ lâu lâu lên SG nên em sợ lắm...

Hạng B2
3/4/09
191
1
18
36
canadabuon nói:
dm cái luật VN đọc xong lùng bùng lỗ tai , đúng là luật rừng .
rừng chổ nào vây bác??? chỉ hơi phức tạp khó nhớ tí thôi

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
RubyKid nói:
KCN Tân Bình mà bác rẻ phải trước đèn thì bác phải chạy vào lane trong cùng dành cho xe 2B và 4B chuẩn bị rẻ phải (vào Thắng l75i, Mẻc, v.v...) còn nếu bác rẻ phải trước đèn mà phang thẳng ra lane 4B là toi mạng. xxx Phạt đúng đấy không sai.
Bác nói đúng đó, các bác khác cần lưu ý nhớ vụ này nhé.

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
moster_bd nói:
canadabuon nói:
dm cái luật VN đọc xong lùng bùng lỗ tai , đúng là luật rừng .
rừng chổ nào vây bác??? chỉ hơi phức tạp khó nhớ tí thôi
Đúng rồi, làm gì Luật mà rừng rú thế bác, có chăng thì cái người thực thi công vụ họ có rừng rú hay không thôi.

43K nói:
Chú em nhà em từ hà nội vào, chạy từ trong KCN tân bình rẽ phải ra trường chinh. Bị XXX gọi lại đòi ăn tươi nuốt sống 600. (mà cái này em nó có vượt đèn đỏ đâu, nó rẽ phải trước đèn mà) ---> hic hic của đi thay người. Kiên quết ko làm hư cán bộ nên em nó phản đối. Hic hic, theo ND34 thì 600-800 ko giam bằng. lỗi không tuân theo tín hiệu giao thông. nhưng sáng nay nhận quyết định xử phạt thì giá 1tr2 và giam bằng 30 ngày. Các bác cho em hỏi nó xử theo luật nào thế????
cảm ơn các bác đã ném đá giúp em
Mỗi tháng nó ra 1 cái nghị định vài cái thông tư. Cứ xách dép đi đóng tiền hoặc chi tiền cho khỏe. Hầu như 80% trường hợp nó kêu lại mình đều không thoát

Hạng C
12/1/11
653
0
0
44
HaiSaigon nói:
@Bác 43K,
Tham chiếu :

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

...
3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
...
g) <span style=""color: #ff0000;"">Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông;</span>
...
Điều 43. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một số hành vi <span style=""color: #ff0000;"">áp dụng riêng trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt</span>

...
3. Phạt tiền từ <span style=""color: #ff0000;"">1.000.000</span> đồng đến <span style=""color: #ff0000;"">1.400.000</span> đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: điểm a, điểm b, điểm d, <span style=""color: #ff0000;"">điểm g</span>, điểm h <span style=""color: #ff0000;"">khoản 3 Điều 8</span> Nghị định này.
...
5. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe vi phạm còn bị áp dụng các hình thức <span style=""color: #ff0000;"">xử phạt bổ sung </span>và các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:
...

b) Vi phạm điểm e khoản 1; điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm g, điểm h <span style=""color: #ff0000;"">khoản 3</span>; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm g khoản 4 <span style=""color: #ff0000;"">Điều 8</span> Nghị định này bị <span style=""color: #ff0000;"">tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày</span>;

Như vậy, nếu người em bác đã ký vào biên bản vi phạm thì sau đó Trưởng CA cấp quận huyện có quyền ra quyết định xử phạt mức 1.200.000đ và áp dụng hình thức phạt bổ sung tạm giữ GPLX 30 ngày (kể từ ngày ký quyết định).
Thật là một kỷ niệm buồn cho em bác khi vào Tp.HCM!
Hay quá bác à. Đưa đầy đủ thông tin vầy làm mọi người khói đoán nữa

Hạng B2
18/4/10
120
0
0
rút kinh nghiệm đi các bác....thời gian chậm 1 tí đi xe, an toàn hơn đó!

Tập Lái
14/12/10
22
104
43
Các bác ở TP thì quen đường,quen ngõ.Chỉ tội cho các bác ở tỉnh lâu lâu có việc vào TP dễ bị dính chấu.Thường thì mấy chú xxx hay để ý xe biển số tỉnh,nên các bác phải cẩn thận kẻo kg thì chuốc lấy phiền phức.

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
XaGan nói:
RubyKid nói:
KCN Tân Bình mà bác rẻ phải trước đèn thì bác phải chạy vào lane trong cùng dành cho xe 2B và 4B chuẩn bị rẻ phải (vào Thắng l75i, Mẻc, v.v...) còn nếu bác rẻ phải trước đèn mà phang thẳng ra lane 4B là toi mạng. xxx Phạt đúng đấy không sai.
Bác nói đúng đó, các bác khác cần lưu ý nhớ vụ này nhé.

Bác RubyKid nói chính xác đấy ạ.
Năm 2007 em đi xe Cơ quan cũng rẽ phải trước đèn và ra thẳng lane 4B nên bị xxx gọi vào. Lúc đầu em cũng cãi tới luôn nhưng xxx phân tích và chỉ dẫn cặn kẽ ... và cuối cùng chỉ nhắc nhở, cho em đi (heheheee, chắc nhờ cái biển số 51A màu xanh quá).