Luật Giao Thông XXX chạy vầy ai phạt?

Tập Lái
17/2/16
5
1
1
48
Lấn tuyến vạch liền, chuyển làn không xi nhan rồi cúp đầu xe khác khá nguy hiểm. Hình ảnh đó của CSGT Đồng Nai (trên clip) vào chiều mùng 2 Tết 2020 gây nhiều bức xúc. Họ đang ngồi xổm trên luật, dù hằng ngày vẫn "rong ruổi" phạt người vi phạm?https://youtu.be/aGIW12Maip4

• Haha
Reactions: daithang
Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
Hy vọng Tân Giám Đốc Công An Đồng NaI sẽ PHẠT !

Hạng D
7/3/07
2.221
51.360
113
Em không nghe thấy tiếng nên ko biết có bật còi hụ ko, nhưng thấy có bật đèn nháy trên nóc . Nếu vậy thì theo luật đâu vi phạm vì là xe công vụ đang làm nhiệm vụ.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
21/12/17
1.752
2.694
113
40
Em không nghe thấy tiếng nên ko biết có bật còi hụ ko, nhưng thấy có bật đèn nháy trên nóc . Nếu vậy thì theo luật đâu vi phạm vì là xe công vụ đang làm nhiệm vụ.
Xe công vụ, có nháy đèn nóc, có thể chạy lấn vạch liền, như thế là đúng luật. Nhưng theo em nghĩ, không mở xi nhan xin đường là sai bác ạ.

Hạng D
7/3/07
2.221
51.360
113
Xe công vụ, có nháy đèn nóc, có thể chạy lấn vạch liền, như thế là đúng luật. Nhưng theo em nghĩ, không mở xi nhan xin đường là sai bác ạ.
Không xi nhan thì không an toàn thôi, chứ xe công an đang làm nhiệm vụ có đèn còi ưu tiên đúng luật thì trừ không có đường chạy thôi, còn lại là cân tất
ps: Em từng có thời gian lái xe công vụ rồi mà :D

• Like
Hạng D
21/12/17
1.752
2.694
113
40
Không xi nhan thì không an toàn thôi, chứ xe công an đang làm nhiệm vụ có đèn còi ưu tiên đúng luật thì trừ không có đường chạy thôi, còn lại là cân tất
ps: Em từng có thời gian lái xe công vụ rồi mà :D
Oh vậy à, bác nói em mới biết. Nhưng em nghĩ rằng nếu như thế thì cũng khó, bởi vì cái đèn xi nhan chức năng chính là để người khác biết mình muốn rẽ đi đâu để mà tránh, đằng này lại rẽ đột ngột thì người khác dù muốn tránh để nhường đường cũng sẽ bị động. Cá nhân em nghĩ nên bổ sung vào Luật, vừa nháy đèn nóc, vừa mở xi nhan xin đường thì sẽ hay hơn.

Hạng B1
7/3/07
62
24
18
Oh vậy à, bác nói em mới biết. Nhưng em nghĩ rằng nếu như thế thì cũng khó, bởi vì cái đèn xi nhan chức năng chính là để người khác biết mình muốn rẽ đi đâu để mà tránh, đằng này lại rẽ đột ngột thì người khác dù muốn tránh để nhường đường cũng sẽ bị động. Cá nhân em nghĩ nên bổ sung vào Luật, vừa nháy đèn nóc, vừa mở xi nhan xin đường thì sẽ hay hơn.
Bác có thấy xe ưu tiên làm nhiệm vụ, ngoài đèn quay coi hụ họ còn hay bật đèn hazard không. Nhiệm vụ của các xe khác đang lưu thông trên đường là né càng xa càng tốt. Chứ lúc đó hơi đâu mà nhìn xem họ xi nhan qua bên nào

• Like