Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
Theo anh thông báo lỗi khống là ntn?

Anh đã từng đọc bài chuyển làn trên cầu hay quay đầu nơi có biển cấm ô tô rẽ trái chưa? 2 bánh lấn tuyến, xe ô tô vuợt phải/sai làn khi đi làn bên phải? Các lỗi đó không khống thì là gì anh? và còn vô vàn ngàn lỗi khống nữa mà em không tài nào liệt kê hết cho anh được!!!

Ở đây em với anh đang bàn về chuyên đề. Chuyên đề thường chỉ tập trung vào các vấn đề như kiểm tra hành chính, quá tải, nón bh chứ k tập trung vào các lỗi gt khác. Vd như anh bị kiểm tra hành chính vì bị nghi ngờ xe gian( nếu là vậy thì không cần chuyên đề vẫn kiểm tra dc
Theo luật pháp qui định nếu nghi ngờ xe gian thì anh phải có chứng cứ, thông tin tình báo! Không thể đi ngang nhà người ta rồi xộc vào nhà nói nghi ngờ nhà này có ma túy hay thấy vợ chồng người ta ngồi rồi nhảy vào nghi ngờ quan hệ bất chính được. Cái đó là lạm quyền trắng trợn. Thì em cũng giữ quan điểm là nếu ktra hành chánh ngay khi dừng xe phải nói là ktra hành chánh, Đừng có chiêu trò nói đi như như thế này là sai..như thế kia là vi phạm.. khi bị vạch trần thì thị uy quyền lực nói bây giờ tôi ktra hành chánh.!!!

vì chức năng chính của công an là phòng chống và ngăn ngừa tội phạm đúng ko anh) tại thời điểm đó, anh k có giấy tờ để chứng minh nhưng lại ko chấp hành mệnh lệnh vì chưa dc xem chuyên đề. Thế có thuận ko anh? Loại trừ th xxx gài bẫy, còn các trừong hợp anh sai thì sao? Vẫn yêu cầu chuyên đề để k bị xử phạt hở anh. Về vấn đề muốn xem chuyên đề, em đã nói rõ ở trên, csgt k dc giữ chuyên đề, chỉ chỉ huy có, nếu anh có yêu cầu thì cứ lên phòng, trạm, đội khiếu nại sẽ dc xem ngay!

Vậy các anh đi làm không theo kế hoạch được trưởng phòng giao phó à. Hay không cần làm theo mệnh lệnh cấp trên. Nếu có đội nào đủ bản lĩnh vậy thì em phục sát đất vì từ sếp đến lính điều sai và lạm quyền. 1 xxx trưởng thường bắt đầu 1 ngày làm việc là ký các kế hoạch phân công công việc cho từng tổ công tác,, kế hoạch ghi rox thời gian địa điểm số lượng cán bộ, nhiệm vụ của từng cán bộ.. như chức tổ trưởng ngày hôm đó không phải ai thích là làm mà phải có phân công của trưởng phòng.
Anh nói chuyên đề để ở phóng mời về phòng xem à? vậy thì xxx muốn xem giấy tờ xe của em thì về nhà em mà xem nhá..em se cho xem đầy đủ. Vì bản thân các anh khi đi làm nhiệm vụ đã không mang bấ t cứ dáy tờ gì thì tôi tham gia giao thông cũng chả cần mang..
Thứ 1: thông báo lỗi khống: đây là thuộc về lãnh vực kiếm bánh mì roy, k thuộc về chuyên đề( em đã ghi ở trên) Thứ 2: nghiệp vụ công an làm sao mà mình nắm rõ dc, vd như hnào anh Ngọt có anh bạn nào đi motor mẹ bồng con, anh Ngọt mượn xe chạy thử đi ngang giao thông Phú nhuận, anh chạy tàn tàn, chấp hành nghiêm chỉnh, r xem mấy anh giao thông phú nhuận có lụm xe anh ko? Theo anh, trường hợp nv có cần chuyên đề ko? Mình đang nói giao thông, anh đừng nói qua lĩnh vực khác, lĩnh vực hình sự và kinh tế đêu có vks kiểm soát hành vi của công an r ạ. Thứ 3: em k tranh luận về vấn đề này

Hạng B2
24/7/15
220
198
43
44
Sài Gòn Phố
Ủa, nếu mình không vi phạm lỗi nào - nếu CSGT muốn kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề -> mình yêu cầu cho xem trước khi đưa papers được phải không ah?
Chả có thằng chỉ huy đội nào cho photo tất cả chuyên đề để phát cho 70-80 lính tuần tra bỏ vào cóp xe để dưa cho dân xem lắm. Nguyên tác tham gia GT là phải đầy đủ giấy tờ tùy thân và phương tiện khi kiểm tra

Hạng B2
24/7/15
220
198
43
44
Sài Gòn Phố
Thứ 1: thông báo lỗi khống: đây là thuộc về lãnh vực kiếm bánh mì roy, k thuộc về chuyên đề( em đã ghi ở trên) Thứ 2: nghiệp vụ công an làm sao mà mình nắm rõ dc, vd như hnào anh Ngọt có anh bạn nào đi motor mẹ bồng con, anh Ngọt mượn xe chạy thử đi ngang giao thông Phú nhuận, anh chạy tàn tàn, chấp hành nghiêm chỉnh, r xem mấy anh giao thông phú nhuận có lụm xe anh ko? Theo anh, trường hợp nv có cần chuyên đề ko? Mình đang nói giao thông, anh đừng nói qua lĩnh vực khác, lĩnh vực hình sự và kinh tế đêu có vks kiểm soát hành vi của công an r ạ. Thứ 3: em k tranh luận về vấn đề này
Xúi wa Phú Nhuận rồi mấy chú lặng lẽ chay từ sau ép xe vào lề rồi mất bèo lắm 10 củ nếu motor xin mà MBC hay giấy sàn hoặc giảm 50% đó nếu là có thẻ nghành và miễn phí nếucoó quen Vũ đội trưởng hay Linh đội phó ah ::))
Phú nhuan nó chỉ có mỗi chỗ CV GD để kiếm lúa,CD Benly, Air Blade, Sport,Motor, Spacy, Freeway qua là nó chay theo kiếm lúa ngay

• Like
Reactions: Fortune2014
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chả có thằng chỉ huy đội nào cho photo tất cả chuyên đề để phát cho 70-80 lính tuần tra bỏ vào cóp xe để dưa cho dân xem lắm. Nguyên tác tham gia GT là phải đầy đủ giấy tờ tùy thân và phương tiện khi kiểm tra
A đi làm là tổ tuần tra kiểm soát..có tổ trưởng và tổ viên. Ko nhất thiết phải mỗi a 1 tờ.. mà mỗi tổ tờ nhé!

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Qua các comm của một số bác về việc dừng xe của GT như : phải báo lỗi, yêu cầu xuất trình chuyên đề, ...; em thấy có vài vấn đề các bác cần xem lại :
- Theo TT01/2016 quy định tại khoản 2 điều 12 về các trường hợp được dừng xe của GT có nêu rất rõ các trường hợp :
+ Trực tiếp phát hiện có vi phạm, có dấu hiệu vi phạm --> khi dừng phải báo lỗi vi phạm, dấu hiệu lỗi vi phạm
+ Thực hiện theo mệnh lệnh, kế họach của các lãnh đạo có thẩm quyền --> thực hiện theo chuyển đề --> khi dừng xe phải thông báo lý do dừng
+ Thực hiện theo yêu cầu của cơ quan có thẩm quyền --> thực hiện theo chuyên đề --> khi dừng xe phải thông báo lý do dừng.
+ Thực hiện theo tin báo, tố giác --> thực hiện theo thông tin được cung cấp --> khi dừng xe phải thông báo lý do dừng
- Chuyên đề là kế hoạch, quy trình, ... thực hiện các nội dung cụ thể : kiểm tra nồng độ cồn, kiểm tra của trọng tải, kiểm tra tốc độ, ... trong một thời gian, địa điểm cụ thể của một đơn vị cụ thể, đối tượng cụ thể. Về nguyên tắc các văn bản này mang tính nội bộ và chỉ những người được giao nhiệm vụ thực hiện và đối tượng bị điều chỉnh mới được biết.
==> Như vậy chỉ khi nào GT dừng xe theo chuyên đề thì họ mới có nghĩa vụ thông báo chuyên đề đến đối tượng bị dừng xe; các trường hợp dừng xe khi trực tiếp phát hiện vi phạm hoặc theo tin tố giác thì họ chỉ cần thông báo lý do dừng : có lỗi vi phạm, thông tin tố giác, .. là đã đáp ứng theo quy định của TT01 --> nói chung là khi dừng xe trong tất cả các trường hợp nếu GT có thông báo lý do trước khi kiểm tra thì đối tượng bị dừng xe phải chấp hành.

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Chả là hôm kia thằng em của em nó chở gấu đi chơi haloween thì bị xxx dừng xe. Thằng nhỏ hỏi vi phạm lỗi gì thì xxx nói dạo này đang xảy ra nhiều trường hợp mất cắp xe. Chúng tôi nghi ngờ xe của anh nên kiểm tra giấy tờ. Cho em hỏi trường hợp này có đúng không ?
Nếu lỡ không vi phạm nhưng bị kt thế này mà quên mang giấy tờ thì oan quá.
Nhờ các bác chỉ bảo giúp em. :(
Trường hợp của bác chủ thớt GT họ kiểm tra phù hợp với quy định :
- Khi dừng xe có thông báo lý do dừng
- Việc dừng xe này áp dụng trường hợp cuối của khoản 2 điều 12 TT01/2016