Tập Lái
8/3/14
21
16
3
Chả là hôm kia thằng em của em nó chở gấu đi chơi haloween thì bị xxx dừng xe. Thằng nhỏ hỏi vi phạm lỗi gì thì xxx nói dạo này đang xảy ra nhiều trường hợp mất cắp xe. Chúng tôi nghi ngờ xe của anh nên kiểm tra giấy tờ. Cho em hỏi trường hợp này có đúng không ?
Nếu lỡ không vi phạm nhưng bị kt thế này mà quên mang giấy tờ thì oan quá.
Nhờ các bác chỉ bảo giúp em. :(

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Nếu bác đi bộ, CA hỏi CMND bác không mang theo bác cũng sai rồi chứ không oan đâu, trừ trừơng hợp bác có giấy tờ khác, có giá trị trong hệ thống nhà nước, có hình của bác. Túm lại lái xe là phải đem theo Giâý phép lái xe.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Nói trước là kiểm tra hành chính thì đúng rồi.

Hồi chưa cưới, em với bà xã hiện giờ bị hoài hà, vì toàn đi chơi về khuya. Mấy ca này mấy ảnh làm đúng chuẩn, chào hỏi đàng hoàng, thông báo kiểm tra hành chánh & cốp xe, xem giấy tờ (2 CMND, bằng lái, bảo hiểm, cà vẹt) xong còn cám ơn nữa.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
14/10/05
846
904
93
Ủa, nếu mình không vi phạm lỗi nào - nếu CSGT muốn kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề -> mình yêu cầu cho xem trước khi đưa papers được phải không ah?

• Like
Reactions: xe lo and ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Ủa, nếu mình không vi phạm lỗi nào - nếu CSGT muốn kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề -> mình yêu cầu cho xem trước khi đưa papers được phải không ah?
Được nhưng hiếm ông nào đưa cho koi.. h chơi luật tiếp cận thông tin đòi xem có thể được :) hoặc khoản 3 điều 5 luật CANN, khoản 3 điều 8 luật CBCC vay..