Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Sáng nay e mới bị đính khúc này ( e đi xe cơ quan), bị xxx kêu lại xem giấy tờ rồi nói : Thôi a đi đi, e thật sự không hiểu sao ?

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Dot nói:
Chiều ngược lại từ ĐBP đi NB khiêm là do sai làn. Tại ngã 4 ĐBP - ĐTH có lane ngoài cùng để rẻ trái, xe 4b vào đây mà đi thẳng là dính đòn.

Cách đây 2 tuần em bị cú này, tức như bò đá. Lane ngoài thì ko có xe nào, lane trong thì nối đuôi rồng rắn. Em bị mấy xe khách ép ra ngoài. Thấy các xe xếp hàng trật tự em đã thấy nghi nghi rồi, nhưng lỡ đèn xanh làm tới luôn. Bọn nó chặn em ngay chỗ bùng binh, em ói 2 xị, nó kêu ký vào cái sổ vớ vẩn gì đó và giục đi đi, chả thèm hỏi giấy tờ...
Lạm dụng chức quyền ăn bẩn như vậy có bị quả báo ko hả các bác?

Hạng F
5/3/10
5.996
31.404
113
F1 nói:
Dot nói:
Chiều ngược lại từ ĐBP đi NB khiêm là do sai làn. Tại ngã 4 ĐBP - ĐTH có lane ngoài cùng để rẻ trái, xe 4b vào đây mà đi thẳng là dính đòn.

Cách đây 2 tuần em bị cú này, tức như bò đá. Lane ngoài thì ko có xe nào, lane trong thì nối đuôi rồng rắn. Em bị mấy xe khách ép ra ngoài. Thấy các xe xếp hàng trật tự em đã thấy nghi nghi rồi, nhưng lỡ đèn xanh làm tới luôn. Bọn nó chặn em ngay chỗ bùng binh, em ói 2 xị, nó kêu ký vào cái sổ vớ vẩn gì đó và giục đi đi, chả thèm hỏi giấy tờ...
Lạm dụng chức quyền ăn bẩn như vậy có bị quả báo ko hả các bác?

nếu bác chịu tốn xăng + mất chút thời gian thì rẽ trái làm 1 vòng lại, khỏi phải bực mình với tụi nó

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Phạt nè:

- Hướng từ ĐTH ra vòng xoay: 4B đang ở lane quẹo trái mà đi thằng, 2B đi ngược chiều từ Mai Thị Lựu ra vòng xoay.

- Hướng từ vòng xoay vào ĐTH: xe du lịch chạy các lane 2, 3 tính từ con lươn giữa.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Lyudmila nói:
Em tưởng tới ngã tư DBP-DTH thì chỉ cho rẽ phải thôi chứ làm gì cho đi thẳng nữa, nếu tại ngã tư này mà cho rẽ trái ( quay đầu tại giao lộ để đi về NBK thì cũng bất hợp lý vì dẽ gây kẹt xe )

Ai mà cho quay đầu ngay tại giao lộ bác đang nhầm hướng từ vòng xoay về ĐTH còn mọi người đang bàn từ ĐTH về vòng xoay

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Chính xác chỗ này xxx hay bắt lỗi 4 bánh chạy tới ngã 4 ĐBP- DTH ( hướng từ vòng xoay NBK chạy lại)quay đầu! Hoặc từ ĐTH tới vòng xoay quay đầu mà không qua vòng xoay. Chổ này 2 bánh quay đầu vô tư kể cả lúc xxx đứng ngay đấy, nhưng 4 bánh quay đầu chết ngay!

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/5/10
524
5
18
Hehe, em nhầm thật, nhưng vì bác chủ thớt có nói đến Mai Thị Lựu nên em nghĩ là khúc đường bên kia chứ, ai dè các bác lại nói khúc SG đi ra. Khúc này thì rõ ràng là nếu chạy thẳng thì phải đi vào lane trong , chuyện này thì giao lộ nào cho rẽ trái mà ko như vậy

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
E cũng thấy bắt hoài mà khg biết lý do :D
CHo e hỏi, nếu e từ Phan Kế Bính quẹo phải ra ĐBP và lại phải quẹo phải cái nữa vô Mai Thhị Lưụ thì có phải ra mút lane trái khg? Nếu như vậy làm sao chạy được ............. vì khoảng cách quẹo quá ngắn ......... mấy lần e quẹo toàn ôm lane trong tải rồi quẹo hông à. Lỡ gặp xxx chắc bị cắn quá :D. bác nào biết chỉ dùm e caí nhé !

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Xxx phạt gì tại Điên Biên Phủ + Mai Thị Lựu vậy?

Nofear126 nói:
Chính xác chỗ này xxx hay bắt lỗi 4 bánh chạy tới ngã 4 ĐBP - ĐTH (hướng từ vòng xoay NBK chạy lại) quay đầu! Hoặc từ ĐTH tới vòng xoay quay đầu mà không qua vòng xoay. Chổ này 2 bánh quay đầu vô tư kể cả lúc xxx đứng ngay đấy, nhưng 4 bánh quay đầu chết ngay!
Luật ở đâu cho phép bác quay đầu những chỗ này vậy bác?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Xxx phạt gì tại Điên Biên Phủ + Mai Thị Lựu vậy?

Lyudmila nói:
Hehe, em nhầm thật, nhưng vì bác chủ thớt có nói đến Mai Thị Lựu nên em nghĩ là khúc đường bên kia chứ, ai dè các bác lại nói khúc SG đi ra. Khúc này thì rõ ràng là nếu chạy thẳng thì phải đi vào lane trong, chuyện này thì giao lộ nào cho rẽ trái mà ko như vậy
xxx đứng giữa đường đoạn vừa hết con lươn, chứ không đứng 1 bên bác à.