Hạng B2
17/10/14
147
64
28
Sáng hôm chủ nhật 15.11.15 mình có công việc phải đi cần giuộc Long An qua chợ bình chánh rẽ trái vào đường Đinh Đức Thiện
Thì có Hai cảnh sát giao thông từ trên chạy xuống ra tín hiệu dừng xe mình và chỉ tấp vào lề bên kia đường thì mình dừng xe vào bên kia đường và có một anh CSGT đi đến và chào mình...
CSGT: chào anh cho em xem giấy tờ
Mình: anh dừng xe tôi thì phải thông báo lổi cho tôi , hay kiểm tra hành chánh chứ
CSGT: anh vượt đèn đỏ, Lấy giấy tờ ra đây
Mình: giải thích em không vượt đèn đỏ lúc em chạy qua giao lộ thì đèn xanh còn 20 giây mà khi em rẽ trái vào đường Đinh Đức Thiện xe máy chạy qua lại nhiều quá nên em không qua được nên cho dù đã đèn đỏ em vẫn phải tìm cách để qua khỏi giao lộ chứ chẳng lẻ đứng giữa đường thì làm sao xe lưu thông được
CSGT: anh lấy giấy tờ ra đây cho tôi xem anh chạy vậy là sai rồi
Mình: em không lấy anh đưa ra lỗi không thiết phục
CSGT: Một anh CSGT Khác bây giờ tụi tao kiểm tra giấy tờ mày không được hả
Mình: tất nhiên là được rồi nhưng với điều kiện phải thông báo lổĩ chính xác cho em hoặc phải có biên bản kiểm tra hành chánh thì mới được
CSGT: tao đã nói rất rõ rồi mày vượt đèn đỏ bây giờ mày không đưa giấy tờ thì tao kêu xe cẩu đến cẩu xe của mày về
Mình: Mấy anh cứ tự nhiên tôi củng muốn về gặp chỉ huy của mấy anh lắm
CSGT: Một cảnh sát giao thông khác bay giờ anh xuất trình giấy tờ đi rồi nếu đầy đủ giấy tờ tụi tui sẽ nhắc nhở và trả giấy tờ cho anh đi
Mình:cái này là do anh nói đó nhe em không ép ...và mình ra xe lấy bóp giấy tờ ra
CSGT:kiểm tra giấy tờ đầy đủ và cứ cầm giấy tờ hoài ko chịu trả
Mình: anh xem giấy tờ xong chưa trả cho em còn đi cv của em
CSGT: đụ má tao ghét nhất là mấy thằng hở chút là lấy điện thoại ra quay phim
Mình: anh vừa nói gì anh tên gì đây à nguyễn văn tâm cán bộ CSGT mình điểm mặt liếc mắt nhìn với vẻ mặt xem thường và nói , trước khi nói gì thì phải uốn lưỡi 7 lần trước khi nói nhe anh, anh thân làm CSGT mà nói chuyện với dân đụ má đụ mẹ vậy là anh sai rồi đó nhe từ nẩy tới giờ tôi nói chuyện với anh rất là lịch sự
CSGT: tao thích nói chuyện với mày vậy đó được không thích thì đi kiện tao đi mày tin tao kêu mấy thằng xe ôm bên kia qua đập mày không
Mình: Tôi không có nói nhiều với anh nữa nếu anh không trả giấy tờ cho tôi vậy dẫn tôi đi về phường gặp chỉ huy của anh đi
CSGT: mày là cái gì mà đòi gặp chỉ huy của tao
Mình: vậy giờ anh muốn gì anh muốn về vườn liền bây giờ không nảy giờ anh nói gì tôi có ghi âm lại hết rồi anh yên tâm đi
CSGT : một cảnh sát giao thông khác nói thôi trả giấy tờ lại cho ảnh đi
Mình : cầm sắp giấy tờ trên tay nhìn mấy anh CSGT lên xe moto bỏ đi mình nhìn theo mà lòng chợt buồn cho cái xã hội bây giờ CSGT đúng củng đồi phạt, sai cũng đòi phạt , không đúng không sai cũng đòi phạt còn hâm dọ đàn áp dân đủ điều......hê...hê....hê...................................

Tập Lái
28/9/14
45
15
8
42
Cho đoạn ghi âm lên đi bác, khả năng tay CA tên Tâm này về vườn cũng cao đó....Để xã hội bớt đi 1 con chó....

Hạng B2
2/3/12
353
10
18
Bon đó là bọn chó vàng cướp cạn....! Ăn cướp thì k bắt đem đi bắt dân..! Lấy tiền dân mà sống...! Ăn chơi đàng điếm..! Lũ khốn

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Đưa clip ra đi bác chủ. Tụi nó ít học, hành xử như lũ đầu trộm đuôi cướp...

• Like
Hạng C
13/2/14
657
2.042
93
anh chủ ko có ghi âm đâu, chưa có bằng chứng chưa tin

Hạng B1
10/3/13
72
19
8
thôi đi bác ơi, vậy là hên đó bác ơi,mình đâu có rãnh đi đấu với bọn nó làm gì,chỉ thiệt thôi, bọn nó chung 1 duộc hết mà. nhiều khi xe ôm qua đánh thiệt đó, khu đó là do trạm CSGT Tân Túc quản lý, trạm của nó đối diện nhà sách nguyễn văn cừ QL 1A dưới bình chánh. lúc trc em bị vụ khác, nó đòi 7 xị, gặp chỉ huy bớt xuống 5xi. của đi thay người cho nó lành.

• Like
Hạng B2
17/10/14
147
64
28
thôi đi bác ơi, vậy là hên đó bác ơi,mình đâu có rãnh đi đấu với bọn nó làm gì,chỉ thiệt thôi, bọn nó chung 1 duộc hết mà. nhiều khi xe ôm qua đánh thiệt đó, khu đó là do trạm CSGT Tân Túc quản lý, trạm của nó đối diện nhà sách nguyễn văn cừ QL 1A dưới bình chánh. lúc trc em bị vụ khác, nó đòi 7 xị, gặp chỉ huy bớt xuống 5xi. của đi thay người cho nó lành.
bác sợ gì tụi nó nếu như mình sai thật thì mình nhận lỗi và nộp phạt cho kho bạc nhà nước còn nếu như mình đúng thì mình phải có ý kiến chứ để cho tụi nó biết ai là chủ ai là tớ chứ bác cứ zậy ko thì tụi nó càng lúc càng lọng hành thì việt Nam mình còn gì là pháp luật nửa chứ

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
bác sợ gì tụi nó nếu như mình sai thật thì mình nhận lỗi và nộp phạt cho kho bạc nhà nước còn nếu như mình đúng thì mình phải có ý kiến chứ để cho tụi nó biết ai là chủ ai là tớ chứ bác cứ zậy ko thì tụi nó càng lúc càng lọng hành thì việt Nam mình còn gì là pháp luật nửa chứ
- em like bác thêm cái nữa.

• Like
Reactions: xuanquan79