Hạng B2
17/2/16
372
620
93
Vũng Tàu
Google chưa chắc đã đúng, tin 100% theo goole mà ko nhìn biển cắm là đánh cược với ví tiền mình rồi. Có lần mình đi 3/2 rẽ Cao Thắng, chỗ đó có biển cấm rẽ đối với oto, google chỉ rẽ trái, trước xe mình có 1 ông biển tỉnh rẽ trái ngay khúc đó, mình nhìn biển đi thẳng tới nhà hát Hoà Bình quay đầu lại rẽ phải, vừa rẽ vào thấy ông biển tỉnh bị csgt lụm, mình làu bàu chửi gg như cc :p
Còn bác bị lụm mà chưa biết csgt đúng hay sai sao bác ko quay lại khúc có biển bác nhìn coi có bảng cấm theo giờ ko, chưa gì đòi khiếu nại ngta rồi :confused:

• Like
Reactions: vaonghe
Hạng D
15/9/17
2.760
2.139
113
39
Kêu xe ôm chở lại xem biển báo. Nếu đúng thì ký, hoặc chung khỏi mất thời gian.

Hạng D
27/7/18
1.085
15.073
113
41
Bữa đang đi thì bị XXX dừng xe lại bảo ở khúc trên cấm ô tô rẽ theo giờ và đòi lập bb, mình nói cho xem bằng chứng vi phạm (vì mình đi theo Google chỉ đâu đi đó nên không chắc có phải từ khúc đó rẽ xuống không) thì XXX từ chối nói là máy quay đang đeo trên ngực không có chức năng phát lại, muốn xem thì khi lên nộp phạt sẽ được xem. Lúc đó đang cần đi nên cũng không muốn đôi co dù sao lỗi này chỉ phạt hành chính thôi, nên chấp nhận kí vào bb.

Vậy XXX làm vậy là đúng hay sai? Và trường hợp này mình có quyền khiếu nại không và khiếu nại với bên nào nếu có quyền đó?

View attachment 3078329*Ảnh minh họa
Ghi vào biên bản "đ/c A, số xxx đã không cung cấp bằng chứng vi phạm khi tôi yêu cầu tại thời điểm lập biên bản". Sau đó làm đơn khiếu nại thôi, ca này dễ :rolleyes:

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
27/7/18
1.085
15.073
113
41
Ký vào biên bản và ghi rõ vào là tôi không được xem hình ảnh vi phạm lúc đồng chí công an cho rằng tôi vi phạm, lúc xx giờ ,, phút ngày tháng năm.

Trường hợp 1: Lúc nhận quyết định có hình ảnh. Mọi chuyện an bài, anh phạm lỗi, anh đóng phạt và vui vẻ chấp hành.

Trương hợp 2: Lúc nhận quyết định vẫn ko có hình ảnh. Anh khiếu nại, sau thời gian giải quyết, anh được trả lời khiếu nại bằng văn bản theo văn mẫu là anh đã được xem hình ảnh và đồng ý ký biên bản lúc xx giờ phát ngày tháng năm. (Mặc dù anh ghi rõ ràng là anh không được xem). Trong quyết định trả lời ghi rõ nếu anh không đồng ý có thể khởi kiện.

Anh khiếu nại tiếp lên cấp cao hơn, nội dung tương tự. Sẽ nhận được trả lời tương tự.

Anh khởi kiện, sẽ được đóng án phí và mời lên hầu toà ngày xx tháng xx năm xx.

Ngày anh lên hầu toà. Bên bị đơn là công an giao thông phường xx sẽ vắng mặt do đi họp, do chấp hành mệnh lệnh điều động...

Anh lại được hẹn lại ngày xử khác. Lúc này bên công an sẽ cho người đi dự phiên toà, toà sẽ xử anh thắng kiện dựa trên việc bên công an không đưa ra được hình ảnh chứng minh anh vi phạm. Anh được chứng minh không vi phạm, được trả lại giấy tờ đã thu giữ.

Đến bước này thì giấy tờ a đã được thu 6 tháng. Trả lại cho a, anh không mất tiền phạt, án phí. Và anh mất rất nhiều công đi lại, gửi đơn. Mất công việc.

Nên tốt nhất là nếu a cảm thấy anh sai thật thì bước xuống nói chuyện hoà hoãn, xử lý nhanh tùy mức độ, 200 300 500.

Anh cầm giấy tờ về luôn, chú cầm xe đi luôn, và sự việc sẽ kết thúc sau 1 phút nói chuyện.

Kinh nghiệm của tui là nếu anh không sai thì anh sẽ ko bị bắt. Nếu anh sai do chỗ đó bẫy thì là do anh ngờ nghệch. Anh nên trách mình trước khi trách người.
Sai
Khi anh làm đơn khiếu nại, ngay lập tức thằng đó sẽ bị khiển trách vì đã ko xử lý êm đẹp mà để người ta khiếu nại, nó sẽ sốt vó lên đi xin lỗi anh kêu anh rút đơn. Tiếp đó nữa nó sẽ hủy biên bản vi phạm do sự cố gì đó, ví dụ sự cố thiết bị làm việc. Trả lại anh giấy tờ kèm xin lỗi.
Éo có cái mùa xuân như anh nói, vì mỗi thằng muốn ra đứng đường đều phải cạnh tranh nhau, lo lót tiền rất nhiều và mục đích của bọn nó là phải ăn càng nhiều càng tốt nhưng ăn trong êm đẹp, ko được để lại bất cứ phản ánh hay đơn từ gì, vì bể ra ngày nào ko ăn được ngày đó, ko có tiền đưa cho quan lớn ở trên, quan đập cho phát chết cả đội.
Anh nên nhớ: mục tiêu tối thượng, ĂN TRONG ÊM ĐẸP.

Hạng B2
5/7/08
384
135
43
HCM
Được anh, và dự là a mất thêm 6 tháng thời gian và chi phí đi lại nữa :p
Khi bên điều khiển xe thắng kiện mình ủng hộ bên điều khiển xe kiện tiếp với yêu cầu bồi thường tổn thất về thời gian + vật chất + lòng tin(nếu bên điều khiển xe có điều kiện về tài chính). Những người đi đầu lúc nào cũng thiệt thòi nhưng họ sẽ góp phần làm cho cuôc sống công bằng hơn.

• Like
Reactions: Q.Linh
Hạng D
27/7/18
1.085
15.073
113
41
Vậy có kiện công an làm mất thời gian được không anh, bồi thường phí đi lại trong 6 tháng.

Được anh, và dự là a mất thêm 6 tháng thời gian và chi phí đi lại nữa :p
Không cần, nếu tới mức ra tòa (thông thường từ trước tới nay chưa có chuyện này), thì bên CA sẽ bồi thường thiệt hại ngay hôm cuối cùng xử, ko phải là 1 án khác.

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
27/7/18
1.085
15.073
113
41
Tất cả đều được và bọn kém văn minh trên TG đều làm vậy....
Ở ta xứ văn minh thì lên mạng dạy nhau hối lộ để được bỏ qua....
Thỏa thuận với cái xấu thì mình cũng ko tốt đẹp gì.... vì một XH đỡ xấu hơn thì nên làm theo PL. Lưu ý trước khi làm khiếu nại thì nó sẽ mời hòa giải....nếu nó sai thì nguyên đội hôm đó, tổ xử lý bb đều bị trừ thi đua, kỷ luật.... nên nó sẽ đấm tiền vào miệng mình để mình dừng lại. Ko ra tòa đâu. Còn mình sai thì đóng phạt thôi....
Đúng rồi anh, có lần tôi cho nó cái đơn, chưa kịp hòa giải gì cả nó đã cho người gọi điện riêng cho tôi, kêu "anh thông cảm mấy d/c ấy ko biết, thôi anh cứ nhận sai đóng tiền phạt đi, bọn tôi mời anh đi nhậu 1 chuyến xin lỗi, số tiền phạt đó anh em gửi lại anh gấp đôi để xin lỗi".

Hạng D
27/7/18
1.085
15.073
113
41
Google chưa chắc đã đúng, tin 100% theo goole mà ko nhìn biển cắm là đánh cược với ví tiền mình rồi. Có lần mình đi 3/2 rẽ Cao Thắng, chỗ đó có biển cấm rẽ đối với oto, google chỉ rẽ trái, trước xe mình có 1 ông biển tỉnh rẽ trái ngay khúc đó, mình nhìn biển đi thẳng tới nhà hát Hoà Bình quay đầu lại rẽ phải, vừa rẽ vào thấy ông biển tỉnh bị csgt lụm, mình làu bàu chửi gg như cc :p
Còn bác bị lụm mà chưa biết csgt đúng hay sai sao bác ko quay lại khúc có biển bác nhìn coi có bảng cấm theo giờ ko, chưa gì đòi khiếu nại ngta rồi :confused:
Việc chỉ ra bằng chứng ko phải là việc của anh, là việc của CSGT, anh chỉ cần kiểm tra xem bằng chứng họ đưa ra có đúng hay ko thôi. Đừng cố làm thay việc của người khác.

Hạng C
13/5/12
713
11.743
93
13
Sao nhe quá vậy, Có nhầm nhọt gì Ko ạ

4x thì đưa 2x r đi cho nhẹ đầu