Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội
RE: xxx và TTGT có quyền tháo biển số xe không?

Thôi, bỏ qua đi các bác, các bác cho em xin mấy cái đinh tán là xong

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Theo đúng lý mà nói thì vụ này mình có thể kiện người tháo biển xe vì tội "xâm phạm tài sản người khác" cái này cũng giống như tụi đạo chích ăn cắp biển. NHƯNG thực tế nếu theo vụ kiện này thì công kiện đi toi chẳng được gì. Kiện củ khoai mà:D

thì cứ coi như xxx yếu kém nên mới có cái phương pháp kỳ quặc chẳng gống Tây cũng không lai Tầu như vậy
anh em đóng góp ý kiến mới rồi bác nào khỏe thì đưa ý kiến lên trên
tranh cãi việc đúng sai ở đây thì miệng hét tai nghe thui chứ chả giải quyết đc vấn đề gì cả[&o]

ngu ý em như vậy[8|]

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Đứng ở vai xxx, Em thử liệt kê các giải pháp cho vụ đậu xe trái quy định:

1. Cử người đứng chờ chủ xe ra ghi biên bản phạt ----> Lấy đâu ra đủ xxx để làm việc này nhỉ? Nhiều khi chủ xe (tài xế) ngồi ngay cạnh xe nhưng thấy xxx kg làm gì thì cứ đánh bài lờ! Phương án này kg khả thi.

2. Kéo xe về bãi giam! ----> Tốn tiền quá! Biện pháp này chỉ khả thi nếu phạt được tội đậu xe trái luật thật nặng.[&:]

3. Khoá bánh xe vi phạm! ---> Nghe có vẻ hay nhưng lại cản trở lưu thông! ;)

4. Tháo biển số ---> khả thi nhất, rẻ tiền nhất ----> hiệu quả nhất! :D

Cá nhân em thì rất ghét mấy bác đậu xe trái quy định, Đường Lê Văn Sĩ buổi chiều gần Amara chỉ cần 2 chú taxi đậu chờ khách 2 bên là coi như xong!:(:(

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: misavn

Đứng ở vai xxx, Em thử liệt kê các giải pháp cho vụ đậu xe trái quy định:

1. Cử người đứng chờ chủ xe ra ghi biên bản phạt ----> Lấy đâu ra xxx để làm việc này nhỉ? Nhiều khi chủ xe (tài xế) ngồi ngay cạnh xe nhưng thấy xxx kg làm gì thì cứ đánh bài lờ! Phương án này kg khả thi.

2. Kéo xe về bãi giam! ----> Tốn tiền quá! Biện pháp này chỉ khả thi nếu phạt được tội đậu xe trái luật thật nặng.[&:]

3. Khoá bánh xe vi phạm! ---> Nghe có vẻ hay nhưng lại cản trở lưu thông! ;)

4. Tháo biển số ---> khả thi nhất, rẻ tiền nhất ----> hiệu quả nhất! :D

Cá nhân em thì rất ghét mấy bác đậu xe trái quy định, Đường Lê Văn Sĩ buổi chiều gần Amara chỉ cần 2 chú taxi đậu chờ khách 2 bên là coi như xong!:(:(
Theo em khả thi nhất là gọi xe cứu hộ đến bốc xe về trạm, lập biên bản có xe cứu hộ làm chứng về việc đỗ sai. Chủ xe sẽ phải nộp phạt + tiền thuê xe cứu hộ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.292
113
Q3

Phải rùi bác ơi , hơi kỳ kém văn minh tí nhưng được việc
E ủng hộ [8D]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Cái này rùi (2004), bây giờ không còn hiệu lực nữa nhưng các chú xxx cứ vô tư dùng luật rừng:mad:;)

Đây bác:

Để giải tỏa những khúc mắc này, chúng tôi đã trao đổi với thượng tá Thân Minh Khuya - Phó trưởng phòng CSGT đường bộ - Công an TP Hồ Chí Minh. Ông Khuya cho biết:

http://vietbao.vn/Xa-hoi/Vi-pham-an-toan-giao-thong-se-bi-thao-bien-so-xe/45111201/157/

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Cái này rùi (2004), bây giờ không còn hiệu lực nữa nhưng các chú xxx cứ vô tư dùng luật rừng

Bác chỉ cho Em văn bản nào vô hiệu cái quyết định 106 của UBND TP với! :D Để có gì em còn cãi nhau với XXX! :D

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Theo em giải pháp hay,hợp tình hợp lý thì không thiếu,nhưng do cách vận hành của từng địa phương...:D:D
@-chụp 1 tấm ảnh xe vi phạm rỏ ràng,kèm theo Quyết Định phạt hẹn trong giấy trong vòng 30 ngày đóng tiền tại kho bạc (địa phương) nếu trể tính theo lải xuất của Ngân hàng...khiếu nại thỉ lên ngay đ/vi phát ảnh...:D.(nếu quá 12 tháng)sẻ chế tài bằng hình thức khác:D
@trường hợp của em mới buồn...,em và người bạn(ng nước ngoài) đi 2 xe máy ra UBND Q1 làm giấy tờ.vừa dừng xe trước cửa cổng thì bị 1 nhóm liên ngành(CSGT,CSKV,DÂN QUÂN...)ập lại kiểm tra giấy tờ xe.mình lúi húi lấy giấy tờ trình ra thì các đ/c "xxx" lập biên bản phạt,cỏn bạn em thì đuổi đi...????em hỏi tai sao có sự phân biệt như vậy?1 đ/c "xxx" trả lời:tụi tao đâu có biết tiếng nước ngoài đâu mà hỏi giây tờ?mày muốn rắc rối với tụi tao ah???....khi về đến cty gặp nhau,thằng bạn hỏi em kết quả,em trả lời xong...nó cười và bảo:tao thật sáng suốt khi chọn nơi đây để làm viêc....thế mới đau...chứ !chúc các bác vui....!

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

chụp 1 tấm ảnh xe vi phạm rỏ ràng,kèm theo Quyết Định phạt hẹn trong giấy trong vòng 30 ngày đóng tiền tại kho bạc (địa phương) nếu trể tính theo lải xuất của Ngân hàng...khiếu nại thỉ lên ngay đ/vi phát ảnh....(nếu quá 12 tháng)sẻ chế tài bằng hình thức khác

Theo em cách này không hiệu quả vì so với cách tháo biển số thì phải tốn thêm máy hình, tiền rửa ảnh, tiền gửi giấy báo về nhà (mà chắc gì chủ xe đã ở nơi ghi theo giấy tờ), rồi lại tốn thêm tiền nhân công theo dõi, tính toán lãi ghi nợ... Trong tình hình ngân sách eo hẹp như thế này hơi khó. Chờ lúc nào nước ta giàu bằng mấy nước tư bản thì may ra! :D