Hạng C
14/4/11
519
578
93
pcvinh nói:
Sẵn đây em có ý kiến, tại sao dùng 5 số mà không dùng 2 ký tự.
Biển số hàng trên có 4 chữ, ít quan tâm hơn; hàng dưới có 4 số dễ đọc hơn 5 số, (khó nhớ hơn)!
Khi có "sự cố", người ta nhớ 4 số là mệt óc rồi, 5 số thì khó hơn nhiều.

Ngu ý:
Thí dụ: 50A(0-9) xxxx hết số, giờ thêm vô 50AA xxxx, 50AB xxxx,vvv. Chúng ta sẽ có được thêm >20 đầu số cho mỗi tỉnh.
(tổ hợp C 24x2 được nhiều lắm đó)

Sau đó hoán đồi. AA50-xxxx...cho thế kỷ kế tiếp(2100) từ năm 2200 sẽ lại là 50A-xxxx....

Thực tế thì biển số có 2 kí tự là chữ cái vẫn đang được sử dụng đó bác, cho xe 50 cm3. Khi có cơ hội đổi biển số thì không tìm một phương án nào lâu dài hơn, đằng này sử dụng biển 5 số rất manh múng.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.287
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
pcvinh nói:
Sẵn đây em có ý kiến, tại sao dùng 5 số mà không dùng 2 ký tự.
Biển số hàng trên có 4 chữ, ít quan tâm hơn; hàng dưới có 4 số dễ đọc hơn 5 số, (khó nhớ hơn)!
Khi có "sự cố", người ta nhớ 4 số là mệt óc rồi, 5 số thì khó hơn nhiều.

Ngu ý:
Thí dụ: 50A(0-9) xxxx hết số, giờ thêm vô 50AA xxxx, 50AB xxxx,vvv. Chúng ta sẽ có được thêm >20 đầu số cho mỗi tỉnh.
(tổ hợp C 24x2 được nhiều lắm đó)

Sau đó hoán đồi. AA50-xxxx...cho thế kỷ kế tiếp(2100) từ năm 2200 sẽ lại là 50A-xxxx....
Người ta đang làm, sẽ tiếp tục làm mà bác bày tỏ "ngu ý" có vô ich` không?:D

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
các bác buồn cười, làm một phát hoàn thiện, đẹp, kích thước vừa phải luôn thì cái "ủy ban biển số" giải thể à? bao nhiêu người thất nghiệp đó chuyển sang làm thanh tra xây dựng đi bắt xe các bác nhé :D

bác nào nói bảng số mình vừa size với xe của XHCN thì cũng sai nốt nhé, cũng thừa thừa y như thế.

thiết nghĩ, việc kinh doanh nghĩa là nhập gia tùy tục, các hãng xe sản xuất xe ở VN sao không chỉnh cái chỗ lắp bảng số cho vừa với bảng số của mình? phải chăng đó cũng là 1 kiểu không tôn trọng khách hàng? VD: bên Tàu, xe máy có chỗ lắp bảng số đằng trước.

túm lại thì chả cái gì hợp lí với cái gì cả.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Để có được 2 cái biển gắn vào 4b của mình, trung bình các bác phải bỏ ra trên 100 chai (có cái phí trước bạ thì mới có tiếp cái phí cấp biển số nhoa, nên nó phải trên 100 chai) mà các bác bảo là xấu thì em cũng chịu.
Em lấy được 2 cái biển xong là bọc inox luôn (cưng hơn cưng trứng)
Kích thước nó như thế nào thì kệ mịa nó, tốn tiền mới có được nó trong tay, nên khi nhận được 2 biển là thấy nó đẹp roài!