Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
18/7/12
1.160
997
143
HCMC
Re:Không có vốn kinh doanh gì để có nhiều tiền?

Nguyễn Nam nói:
Nhân chuyện ngoài lề mà tớ biết thớt này qua Ốc giới thiệu trong bài
Tớ thấy các bạn nói về các loại phụ phẩm NN ( ví dụ vỏ cafe vở điều ..... nói chung các loại vỏ) qua tìm hiểu mỗi loại phụ phẩm có các thành phần chức năng khác nhau có thể bổ xúng cho nhau trong quá trình sử dụng...Nhưng với tớ thì tất cả chỉ nên đem "đốt" là tốt nhất. Vấn đề quan trọng ở đây là "đốt" như thế nào ai đốt, đốt bằng cái gì sau "đốt" thì làm gì mới là quan trọng cần suy nghĩ.
Vấn đề này tớ đã suy ngẫm lâu lắm rồi nghiên cứu nhiều lắm rồi rất kỹ càng là khác. Chỉ có điều bạn nào để làm được việc này đòi hỏi phải có hiểu biết về kỹ thuật, nghiên cứu thị trường để triển khai và phát triển. Đòi hỏi phải có vốn nhiều để phát triển đồng bộ. Với những gì tớ thấy thì tiềm năng là rất lớn và vô tận nó có khả năng tồn tại mãi mãi cho dù XH phát triển cao. vì nó có thể sử dụng cho bất cứ ở đâu , bất cứ thành phần nào từ nông thôn đến thành thị.
Nếu phát triển tốt có thể xuất khẩu được vì rất nhiều nước cần nó.
Có một điều tớ băn khoăn là ở VN mình hễ cứ có ý tưởng gì hay khi đưa vào làm chỉ được một TG thì mọi người ăn cắp làm theo một công đoạn nào đó, cạnh tranh nhau trong khi người đi đầu thì phải đủ thứ nghiên cứu truòng SX và XD thị truòng.

Trên đây tớ chỉ muốn cung cấp thêm một số thông tin về ý tưởng để bạn nào có khả năng và còn trẻ dám làm dám nghĩ suy nghĩ thêm. Còn cụ thể thế nào xin cho phép tớ kg nói ở đây!:D
Vậy chắc phải tổ chức Ọp cho những ai quan tâm thực sự bác Nam nhẩy
Nói tại Ọp có được không bác?

Tập Lái
1/12/11
5
0
0
12

Không nói được đâu, thông củm hí:D
Tớ chỉ gợi ý thôi ai đó tự nghiên cứu đi hì hì!

Hạng D
18/7/12
1.160
997
143
HCMC

Chất đốt thì bàn rồi, bác giữ lấy cũng được
câu hỏi còn lại là có cái gì giá trị gia tăng hơn chất đốt không thôi, nếu các bác đọc kỹ

Nguyễn Nam nói:

Hạng B2
25/3/12
282
61
28

Dzung Khung nói:
Hiếm vậy làm sao rẻ được hả bác? khó ah
Viethaitractors nói:
Em thấy tôm lụi Cà Mau hầu như ít có ở SG, thậm chí ngay cả ở Cà Mau cũng hiếm.

Tôm còn tươi, người ta ép xong ướp gia vị vào phơi khô, các bác đem nướng hay chiên mà nhậu với Bia thì trên cả tuyệt vời, em nghĩ cái này sẽ bán chạy hơn cả Tôm Khô Cà Mau.
Vì nó hiếm nên càng phải làm bác ạ.

Tôm lụi hầu như không ai bán, người ta chỉ làm để ăn hoặc biếu hoạ may lắm mới có người làm để bán với số lượng cực ít, ngay cả em ở Cà Mau muốn ăn tôm lụi cũng phải nhờ người ta làm dùm đó, giá thành thì khoảng 1 triệu / 1kg. Tôm khô loại 1 giá cũng khoảng 1 triệu / 1kg. Đó là giá em hay mua ăn của vài người bạn chuyên làm về tôm khô, còn các bác mua chắc phải cỡ 1,2 triệu / 1kg hoặc có thể hơn.

Vấn đề chính là muốn làm ra 1 kg tôm khô người ta cần 7-8 kg tôm tươi, còn tôm lụi thì muốn làm ra 1 kg thành phẩm người ta chỉ cần 4 kg tôm tươi. Người ta làm tôm lụi chả dại gì mua tôm tươi, thay vào đó người ta mua tôm dạt (loịa này cứ lại nhà máy chế biến tôm có đầy) thì càng lời hơn.

Có 1 điều em không hiểu, tại sao tôm lụi không thịnh hành bằng tôm khô? Em nghĩ về mặt an toàn vệ sinh thì cả 2 món này như nhau.

Hạng B2
28/8/11
417
3.287
93

Nguyễn Nam nói:
Thớt này mọi người nêu ý tưởng mà bác mở rồi lại úp thế thì úp luôn cho rồi:D:D:D

Hạng D
18/7/12
1.160
997
143
HCMC

Các bác cho em chém thêm một ý tưởng nữa nhé
Đôi khi các bác muốn mua một món đồ, ví dụ nồi cơm điện chẳng hạn, theo cách thông thường, các bác sẽ gõ gu gồ, rồi xem loại nào hợp nhãn, giá có vẻ ok đưa vào danh sách chọn, rồi sau đó tới cửa hàng siêu thị điện máy xem tận mắt và dinh về, kể ra cũng không phức tạp lắm, nhưng thị trường tiêu dùng ngày nay có tới hàng tỷ loại mặt hàng, mua được món đồ ưng ý đôi khi là một thách thức
Và các bác cũng biết một vài số ĐT dạng như 1080 quen thuộc, giải đáp được một số thắc mắc, nhưng không phải 100%
Ý của em lần này là tạo một tổng đài tư vấn mua sắm tiêu dùng thật chuyên nghiệp, nơi giải đáp và tư vấn cho bạn một lựa chọn thông minh khi bạn muốn mua một món đồ
Các bác thấy thế nào?
Và tiền từ đâu mà có với cái tổng đài vớ vỉn này, em sẽ giải ở phần sau

Status
Không mở trả lời sau này.