Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/10/04
2.240
1.923
113
Re:Không có vốn kinh doanh gì để có nhiều tiền?

Huyphanvanhon nói:
Biết là mình nắm rõ về quy trình sản xuất trên lý thuyết thôi cũng được
GIỎI ngoài việc nắm rỏ về mặt lý thuyết , còn có khả năng tự đứng ra tổ chức và chỉ đạo kỷ thuật để tạo ra sản phẩm , sản phẩm đó được thị trường chấp nhận về mặt chất lượng và giá thành sản xuất đủ sức cạnh tranh trên thị trường,
Thực ra mình đang tìm 1 người như vậy để về giúp mình 1 tay
Anh Huy,

Hôm trước em có nói chuyện với anh, em có bạn có thể giúp anh mảng này, từ kỹ thuật đến kinh doanh, hôm nào anh sắp xếp được thì alô cho em nhe.

Hạng B2
25/3/12
282
61
28

Cho em hỏi tí, quê em ở Cà Mau có 1 loại cây tên là Bồn Bồn, em có vài người quen trên SG, mỗi khi em lên chơi có ghé thăm tặng mấy chục ký bồn bồn, tôm, cua...các kiểu và họ nói bồn bồn này ít khi được bán ở chợ.

Các bác cho em hỏi loại Bồn Bồn này nước ngoài có không? Em nghĩ khó mà có, vì Bồn Bồn em biết chỉ thấy có ở Cà Mau.

Các bác xem link bài này về bồn bồn nhé.

http://nld.com.vn/2011111...-ca-mau-an-bon-bon.htm

Hạng D
18/7/12
1.160
999
143
HCMC

Chào năm mới 2013, chúc mọi người năm mới nhiều ý tưởng mới
Ý tưởng bở tiếp theo của tôi là Bán đồ khô trên mạng
Các bạn thấy đấy, ngay trên OSFI này cũng có khối bác bán đồ khô, đồ ướt và tương đối thành công.
Nhưng ban đầu tôi khuyên các bạn bắt đầu từ đồ khô vì tính dễ bảo quản, dễ vận chuyển, và thường là hạn sử dụng khá lâu.
Các bạn miền biển thì có thể tìm các mối đồ khô cá, tôm, ốc, sò...thật ngon, thật rẻ, thật uy tín
các bạn miền cao nguyên thì có thể là trà, cafe, thịt rừng, nấm, trái cây... tùy từng vùng miền và địa phương
Các bạn hãy tận dụng các thế mạnh của mình, vận dụng nó tối đa, bỏ công sức ra, sao cho có thể cung cấp được đồ ngon, giá rẻ, và mang tới tận tay người tiêu dùng càng tốt
Ban đầu các bạn sẽ quảng bá nó trên các trang mạng của bạn như fabook, Tw, Blog...rồi sau đó lan sang các diễn đàn, rồi dần dần khi bạn đủ mạnh thì bỏ tiền quảng cáo khuếch trương
Các bạn đừng tưởng là thu nhập kiểu này sẽ ít, nếu bạn có duyên bán hàng, tôi cam đoan nó không đến nỗi tệ, các bạn bỏ ít vốn, không mướn mặt bằng, và không tốn nhân viên, khi chi phí đầu ra thấp, thì bạn bán được giá thấp, và dần dần thu nhập của bạn sẽ tăng một cách đáng ngạc nhiên
Chúc các bạn thành công

Hạng B2
25/3/12
282
61
28

Em thấy tôm lụi Cà Mau hầu như ít có ở SG, thậm chí ngay cả ở Cà Mau cũng hiếm.

Tôm còn tươi, người ta ép xong ướp gia vị vào phơi khô, các bác đem nướng hay chiên mà nhậu với Bia thì trên cả tuyệt vời, em nghĩ cái này sẽ bán chạy hơn cả Tôm Khô Cà Mau.

Hạng D
18/7/12
1.160
999
143
HCMC

Hiếm vậy làm sao rẻ được hả bác? khó ah
Viethaitractors nói:
Em thấy tôm lụi Cà Mau hầu như ít có ở SG, thậm chí ngay cả ở Cà Mau cũng hiếm.

Tôm còn tươi, người ta ép xong ướp gia vị vào phơi khô, các bác đem nướng hay chiên mà nhậu với Bia thì trên cả tuyệt vời, em nghĩ cái này sẽ bán chạy hơn cả Tôm Khô Cà Mau.

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng

Mở công ty cho thuê....thời gian đi các Bác! Người thì quá dư giả, kẻ thì bận rộn??

Hạng C
10/11/12
512
90
28

eo chang hi nói:
Mở công ty cho thuê....thời gian đi các Bác! Người thì quá dư giả, kẻ thì bận rộn??
Có lý đó bác ,thời gian tôi dư thừa quá chẳng biết làm gì ,tối ngày cứ vào cnl chém gió thật là lãng phí ,bác thuê không tôi cho thuê nè

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng

Huyphanvanhon nói:
eo chang hi nói:
Có lý đó bác ,thời gian tôi dư thừa quá chẳng biết làm gì ,tối ngày cứ vào cnl chém gió thật là lãng phí ,bác thuê không tôi cho thuê nè
Em không đủ lúa để thuê Bác đâu, thuê đi nhậu cho tẹt ga thì được:D

Hạng B2
28/8/11
417
3.287
93

Dzung Khung nói:
Chào năm mới 2013, chúc mọi người năm mới nhiều ý tưởng mới
Ý tưởng bở tiếp theo của tôi là Bán đồ khô trên mạng
Các bạn thấy đấy, ngay trên OSFI này cũng có khối bác bán đồ khô, đồ ướt và tương đối thành công.
Nhưng ban đầu tôi khuyên các bạn bắt đầu từ đồ khô vì tính dễ bảo quản, dễ vận chuyển, và thường là hạn sử dụng khá lâu.
Các bạn miền biển thì có thể tìm các mối đồ khô cá, tôm, ốc, sò...thật ngon, thật rẻ, thật uy tín
các bạn miền cao nguyên thì có thể là trà, cafe, thịt rừng, nấm, trái cây... tùy từng vùng miền và địa phương
Các bạn hãy tận dụng các thế mạnh của mình, vận dụng nó tối đa, bỏ công sức ra, sao cho có thể cung cấp được đồ ngon, giá rẻ, và mang tới tận tay người tiêu dùng càng tốt
Ban đầu các bạn sẽ quảng bá nó trên các trang mạng của bạn như fabook, Tw, Blog...rồi sau đó lan sang các diễn đàn, rồi dần dần khi bạn đủ mạnh thì bỏ tiền quảng cáo khuếch trương
Các bạn đừng tưởng là thu nhập kiểu này sẽ ít, nếu bạn có duyên bán hàng, tôi cam đoan nó không đến nỗi tệ, các bạn bỏ ít vốn, không mướn mặt bằng, và không tốn nhân viên, khi chi phí đầu ra thấp, thì bạn bán được giá thấp, và dần dần thu nhập của bạn sẽ tăng một cách đáng ngạc nhiên
Chúc các bạn thành công
ý tưởng của bác Dũng rất hay! e nghĩ thiết lập cửa hàng hoặc 1 website tập hợp các loại đặc sản 3 miền bao gồm chủ yếu là đồ khô, có chất lượng cao. Các bác trên os đủ mọi vùng miền sẽ biết nhiều đặc sản, nhiều chỗ uy tín, ai đang bán có thể cung cấp giá sỉ hoặc hợp tác để hướng đến khách hàng ko chỉ trong OS. :cool:

Last edited by a moderator:
20/8/12
52
4
8

cái này hay quá, nhiều ý tưởng thật là hay nữa
nhà anh chị em trên đà lạt trồng rất nhiều loại hoa tươi và rau sạch, thường hay bỏ mối lớn ở Sg như chợ hồ thị kỷ... e cũng mún mở rộng bán lẻ ở SG mà chưa dám đầu tư, các bác cho e xin ý kiến với ah.

Status
Không mở trả lời sau này.