Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
koonjang nói:
Vườn sau nhà em ngang 5 dài 7m, em tính làm cái tường thác nước để lấy hơi nước làm mát căn nhà. Kiểu thế này

Mong các bác chỉ giáo giá cả khoảng bao nhiêu và những vấn đề phát sinh thế nào ? Có nguy hiểm gì cho trẻ con không vì con em mới 2 tuổi.
em sợ là sẽ nuôi muỗi

Hạng B2
18/11/12
166
3
18
48
koonjang nói:
Vườn sau nhà em ngang 5 dài 7m, em tính làm cái tường thác nước để lấy hơi nước làm mát căn nhà. Kiểu thế này

Mong các bác chỉ giáo giá cả khoảng bao nhiêu và những vấn đề phát sinh thế nào ? Có nguy hiểm gì cho trẻ con không vì con em mới 2 tuổi.
* Con bác 2 tuổi thì có khả năng rủi ro ngạt do té vào bể nước (bé đi chưa vững) hoặc rủi ro do điện (máy bơm, chiếu sáng)
* Vấn đề phát sinh: RÊU XANH (ngoài trời ánh sáng mạnh + ẩm ướt), muỗi mòng (khắc phục = thả cá)
* Giá cả: Em không rành nhưng em dự < 5 chai

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113
koonjang nói:

Cái này thiết kế cũng đơn giản bác ạ, giá thành cả máy bơm, cây, cá, khoảng 10tr> thả ít cá thì không sợ nuôi muỗi

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
hiep luc nói:
koonjang nói:
Vườn sau nhà em  ngang 5 dài 7m, em tính làm cái tường thác nước để lấy hơi nước làm mát căn nhà. Kiểu thế này

Cái này thiết kế cũng đơn giản bác ạ, giá thành cả máy bơm, cây, cá, khoảng 10tr> thả ít cá thì không sợ nuôi muỗi

Chỗ nào gần nước thì nên xài hệ thống điện 1 chiều 12-24v cho an tòan.

Hạng C
29/5/08
961
8
18
49
SGN
Ban công nhà em cũng tầm 4 mét vuông.
Ở dưới em mua 1 số chậu nhỏ để F1 muốn trồng gì thì trồng cho vui! F1 của em thấy em hay ăn ớt nên trồng ớt rất nhiều trái:D
Còn phần trên có lưới bảo vệ, em treo 6 giỏ lan để hàng ngày ra xịt xịt nước tưới lan cũng thấy relax! Mặc dù trên tầng cao nắng và gió nhiều nhưng chịu khó chăm 1 tí thì lan vẫn ra hoa tốt!

Hạng D
18/7/12
1.160
994
143
HCMC
làm cái giàn thật điệu bằng gỗ, treo lấy chục giỏ lan, vừa sạch, vừa đẹp, vừa an toàn, khỏi mất công bày vẽ nhiều, em thích cách này

Status
Không mở trả lời sau này.