11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: YAMAHA MAJESTY 125CC

Trích đoạn: amethyst

Khổ thân, cao cấp quá thì không có đạn, mà bà vợ nhà em thì lại chỉ thích mấy chiếc quái quái như thế, bả phán một câu xanh rờn, em khoái cái dáng của cái xuồng, còn chuyện sửa chữa hư hỏng là... việc của anh, em k quan tâm. AB thì bả chê nhìn giống.. wave alpha :D!
Thì dòng SHay,AB và nouvo rồi mio vv em thấy thiết kế như xe số nhưng lại chuyển thành tay ga thôi, chứ nào có khác biệt gì...nhìn chán chết, ngồi còn mỏi lưng nữa.
Dòng xe Yam Majesty này các chi tiết máy móc của nó được cho rằng vẫn sử dụng công nghệ cũ ...
Trước mắt là bác tìm cái xe không quá tàn, rồi đi bảo dưỡng lại là xong. Vợ cả của bác thích dòng xe này vì nó ngồi rất ư là thoải mái ...cho cả người lái lẫn người ngồi sau (đó là ưu điểm của xe xuồng và thường để chạy đường trường :D).
Xăng cộ đúng là cái mà không chỉ các bác mà cả xã hội đều đang quan tâm...nếu lăn tăng về xăng cộ quá thì em nghĩ đừng nên nghĩ sẽ chạy xe tay ga...

Hạng D
25/11/07
2.122
59.694
113
Viện Nghiên Cứu

Cái con X9 thì các bác xa nó đi! Ghé hãng thay cái gương chiếu hậu nó đòi 500k một bên, đau hết cả quần!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Majesty là xe có thể nói ăn ít xăng nhất trong bầy tay ga bánh lớn đó bác.
Cân chỉnh đúng thì 100km khoảng 3l3 TP thui, đường trường thì khoảng 2l8. Xe em hồi đó đổ đầy bình (hơn 7l) đi 280km mới phải đổ lại. Chẳng qua là vì hàng Đài Loan và hết thời nên các bác cứ chê bai, chứ về cảm giác, tốc độ lẫn tiêu hao nhiên liệu thì mấy cái xe fashion như Dylan, SH còn lâu mới so được.
Các bệnh hay mắc phải là : bơm nước bị thông khoang, cuộn lửa bị đứt sảng, Auto Choke bị thợ vày vọc hư, bạc đạn bánh sau kẹt bể, bộ nắn sạc hư làm tèo bình, két nước lủng do đổ nước xanh đểu quá đậm đặc.....
Bây giờ kiếm xe ngon chắc hơi khó,nếu tìm được thì chắc giá cũng không như mấy chiếc bèo nhèo 1xTr đâu. Hồi trước thì dân chơi hay lên bộ đồ 175cc, chạy ác phết, giờ k biết có còn hàng không nữa.
Nếu bác nào không tin về mức tiêu hao nhiên liệu thì em sẵn sàng cược với các bác, tìm cho em 1 con máy móc còn gin đừng bị thợ làm tầy huầy, em căn biểu diễn cho các bác 1 chiếc xem thử;)

Tập Lái
10/12/07
28
0
0

Trích đoạn: Automatic

Majesty là xe có thể nói ăn ít xăng nhất trong bầy tay ga bánh lớn đó bác.
Cân chỉnh đúng thì 100km khoảng 3l3 TP thui, đường trường thì khoảng 2l8. Xe em hồi đó đổ đầy bình (hơn 7l) đi 280km mới phải đổ lại. Chẳng qua là vì hàng Đài Loan và hết thời nên các bác cứ chê bai, chứ về cảm giác, tốc độ lẫn tiêu hao nhiên liệu thì mấy cái xe fashion như Dylan, SH còn lâu mới so được.
Các bệnh hay mắc phải là : bơm nước bị thông khoang, cuộn lửa bị đứt sảng, Auto Choke bị thợ vày vọc hư, bạc đạn bánh sau kẹt bể, bộ nắn sạc hư làm tèo bình, két nước lủng do đổ nước xanh đểu quá đậm đặc.....
Bây giờ kiếm xe ngon chắc hơi khó,nếu tìm được thì chắc giá cũng không như mấy chiếc bèo nhèo 1xTr đâu. Hồi trước thì dân chơi hay lên bộ đồ 175cc, chạy ác phết, giờ k biết có còn hàng không nữa.
Nếu bác nào không tin về mức tiêu hao nhiên liệu thì em sẵn sàng cược với các bác, tìm cho em 1 con máy móc còn gin đừng bị thợ làm tầy huầy, em căn biểu diễn cho các bác 1 chiếc xem thử;)

ý kiến của bác sỹ hoàn toàn chính xác, em nể bác lắm, xe hàng nhập bền lắm quan trọng là chủ nhân đối xử với nó ra sao thì nó sẽ có cái kết cục nhân quả thôi các bác . Lúc trước em đang mê dòng xe này và cũng đã "mạnh dạn" bước qua mọi ý kiến dèm pha để sắm về một em, phải nói là ... cảm giác chạy chiếc Majesty lướt trên đường phố ngon lắm các bác về khoảng xăng thì em xin báo cáo vắn tắt như sau để các bác tham khảo :

- A92 :

+ Đường xa lộ ( SG - ĐL ) tổng cộng hết toàn bộ lộ trình em đi 680 Km, đổ tổng cộng hết 240k tiền xăng (14.500/lít) vị chi khoảng 41 Km/l

+ Đường trog thành phố đông người, kẹt xe... em cứ phang 50k (3.45l) là đi được 125 Km (14500/lít) khoảng 37 Km/lít . Nhiều khi nói ra không ai tin, nhưng đó là sự thật.

Tóm lại đi dòng xe này, riêg về khoảng thoải mái cho người ngồi trước lẫn người ngồi sau thì tuyệt vời, theo ý kiến riêng của em là vậy, còn đây là diện mạo xe em

[/img]

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/3/08
98
2
8

Em cũng rất đồng ý với bác. chả là vì ... em cũng đang ôm 1 chú thế này. vấn đề khác thì em kô biết, nhưng mà em thấy về sự thoải mái thì khỏi nói rồi nhé, dáng thì tuỳ người thích hay kô, nhưng máy thì bền và tốt ạh ( nếu mình sửa sang lại đàng hoàng và chạy giữ 1 chút - bản thân em xài đã sửa lại khoảng 3tr, chủ yếu là cái vỏ ngoải, vì xe của bà chị để lại, trầy quá, máy móc thì tốt bác ạh, rất bền). Nó là xe 125CC nhưng cho ra 15HP, tương đương mấy chú 150 của Honda như @ SH Dylan. :D con này chạy đường trường hơi bị ok đấy ạh. thành phố cũng ok, xe ga ma, vọt lắm, ngồi lâu kô sợ mỏi lưng, chỉ mỗi tội là nếu so sánh với loại scooter đời mới thì hơi kô mốt bằng. Nhưng nếu các bác máu em này thì kô vấn đề gì. em đi đâu cũng lôi nó đi theo. nhà bà chị em bên khu PMH quận 7, em ở Q.10, mỗi lần chạy qua đó đi đường trường mới sướng các bác ạh, cứ gọi là vi vu tiếng gió.
thấp kiến em sơ sài là thế, có gì sai các bác cứ chỉ bảo. :D nhưng đừng ném đá em quá nhé. :D. Chúc mọi người buổi tối vui vẻ.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Các bác cho em hỏi ngoài lề tí, chiếc scooter mà nhân vật Thái đi trong film trên VTV1 " người đàn ông đa cảm" là xe gì vậy, em thấy máy nỗ là đèn cháy và có đeo theo hai cốp xe phía sau, trông kềnh kàng lém.

Tập Lái
10/12/07
28
0
0

hì, người có "ưu/nhược" xe cộ cũng vậy, của bền tại người các bác, chăm sóc cho đàng hoàng, chu đáo thì em nó cũng tốt với anh em mình thôi . Quan trọng thích thì theo, làm thì chịu nghe lời ai dèm pha cũng chẳng tốt.

Tập Lái
28/4/08
38
0
8

Trích đoạn: amethyst

Khổ thân, cao cấp quá thì không có đạn, mà bà vợ nhà em thì lại chỉ thích mấy chiếc quái quái như thế, bả phán một câu xanh rờn, em khoái cái dáng của cái xuồng, còn chuyện sửa chữa hư hỏng là... việc của anh, em k quan tâm. AB thì bả chê nhìn giống.. wave alpha :D!

vợ bác chịu chơi quá bái phục ,bái phục

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Trích đoạn: black_silver
con này chạy đường trường hơi bị ok đấy ạh. thành phố cũng ok, xe ga ma, vọt lắm, ngồi lâu kô sợ mỏi lưng, chỉ mỗi tội là nếu so sánh với loại scooter đời mới thì hơi kô mốt bằng. mỗi lần chạy qua đó đi đường trường mới sướng các bác ạh, cứ gọi là vi vu tiếng gió.
Nhưng nếu các bác máu em này thì kô vấn đề gì.
Máu em nó, mê em nó, em nó tốt. em nó bền, chạy vi vu, chạy xé gió mà hỡ ra là muốn gã là seo vậy Bác :D, bác thông cảm đừng giận em, chứ thừơng thì em chả thik bác nào nói vậy cả!:mad:

Trích đoạn: Luuhong
Các bác cho em hỏi ngoài lề tí, chiếc scooter mà nhân vật Thái đi trong film trên VTV1 " người đàn ông đa cảm" là xe gì vậy, em thấy máy nỗ là đèn cháy và có đeo theo hai cốp xe phía sau, trông kềnh kàng lém.
Cái con Scooter mà bác Lưu nói là con Epicuro đấy (em nhớ 1 bác nào trên forum có nói trong topic chi hội Suzuki EAG, ko bít bác lưu có bít EAG là cái chi chi ko nữa ta??[8|] )

Em gởi bác cái link tham khảo chơi: http://otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=607939&mpage=31

@ Bạc Đen: em nghĩ nếu xe xuồng thì múc em Su Epi/ Aven chạy cho sứơng bác nhé! Ko phải e dụ dỗ gì bác, nhưng cũng cùng thời, cùng kiểu dáng, cùng đủ thứ bệnh thì riêng em vẫn khuyên bác múc 1 em Su xuồng hơn...chúc bác hạnh phúc với dzợ cả và dzợ 2 (dù là e nào thì cũng dc);)

Nếu bác muốn tìm hiểu về Su Epi thì mời vào link sau:
+ Những điểm cần biết: http://otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=607939&mpage=1
+ Chi hội EAG (Epicuro Avenis Group): http://otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=885376

Last edited by a moderator: