Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi
RE: YARIS + ECHO + xA

Sao lại 7 người hả bác? Trông nó bé như cái Ma tịt mà!:D:D:D

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Trích đoạn: PTT

Em đã dùng con Yaris 1.3 đời 2003 được 2 năm rưỡi, lúc bán đi chạy được 48.000km, giá bán 6000eur, lỗ mất vài nghìn. Xe với chất lượng như vậy ngoài gara bán khoang 7000eur.
Sau 1 thời gian chạy thì em thay có một số ưu và khuyết điểm sau:
Ưu điểm:
Giá cả hợp lý, tiện lợi đi lại trong điều kiện giao thông đông đúc, tiết kiệm xăng (trung bình khoảng từ 6-8l/100km chứ không được 4l/100km như bác nào nói đâu), chạy đường trường khá tốt - tuy xe nho nhưng không bị rung (em mới chỉ chạy đến 174km/h thôi trong khi tốc độ tối đa là 175km/h), option đầy đủ (tất nhiêu là với tiêu chuẩn châu âu), euro 4, chở được tối đa 7 người (lái xe+5 người VN+1 trẻ con) nếu không sợ cảnh sát giao thông. Dân châu âu cũng kết xe này vi tính tiện lợi của nó. Xe không hỏng vặt (2 năm rưỡi chỉ phải thay gạt nước mưa, sửa chìa khóa điều khiển từ xa và đảo lốp xe).
Nhược điểm: Vỏ xe tương đối mỏng so với một số xe cùng loại, hơi ồn (không ồn bằng xe liên doanh đâu). Xe 1.3 nên hay phải dùng số 1. Rất nhà quê khi đứng cạnh mấy anh Ferrari.
Em cũng đã có dịp xem con Yaris đời 2005 ở triển lãm, nói chung đẹp hơn và rộng rãi hơn.
Vài thông tin để các bác tham khảo.

Bác chỉ được cái đùa dai:D:D:D
Loại này nhập về VN bán không chạy vì xe nhỏ nhưng giá không nhỏ chút nào, cũng tầm tiền đó có nhiều lựa chọn hay hơn.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Dạ, nguyên do là có lần đông người quá mà em lại tiết kiệm tiền taxi nên em nhét hết tất cả vào xe, được cái là không có anh nào to cao đen hôi nên cũng cố chịu được. Trong nó thế nhưng ở trong cảm giác rộng rãi lắm, đấy là mọi người nói thế.

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Các bác chú ý nhé, như em đã nói ở trên, trước đây Toy nó có Yaris 7 chỗ đấy ạ, điển hình là chiếc màu đen biên 0001, hình như T thì phải đang chạy ở Hà Nội. Dáng của nó như Doblo của Fiat ấy ạ
Bác Benley em: Ae đang bàn về con Yaris đời mới ấy bác ạ, nếu chơi mấy con series cũ giá chắc cũng như bác nói. Kiểu như Nissan Micra ấy, mấy con đời cũ xấu chết bỏ giá cũng chỉ tầm ấy thôi. Còn mấy em đời mới thì hay quá ... vẫn mơ mua được em ấy để vợ đi làm.
Các bác nhỉ?

Tập Lái
12/1/06
11
0
0

Bác nqp chỉ bảo ra tận tình nhưng mà tính kỹ ra vẫn mua được giá rẻ thôi. Giá em này 3 cửa 1.0 như tôi ở UK này thấy ngoài vỉa hè rao bán 3500 bảng ONO, tính ra độ hơn 5500 đô chứ làm chi lên tới 10000. Xe này dưới 1 lít dại gì mà kê thuế giá cao ở VN, kê chỉ độ 1000 đô như tiêu chuẩn để tính tổng thuế như các báo nhà tính khoảng 5600 đô nữa (http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/03/3B9E8079/). Vận chuyện, chi phí ở VN tính ra độ 2000. Tôi tính tổng số là 13000, cho dưới 15000 vẫn cưới được ẻm chứ ạ. Chấp nhận thêm vài ngàn để đi em này vừa đầm, vừa tiết kiệm hơn là đi matiz thùng tôn các bác ạ.

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

@ Benley tám : Chủ yếu là để cho Bác tham khảo thêm thôi , chứ AE đang bàn về con Yaris 2005 , Bác lại nói con Yaris 3 cửa 1.0 2002-2004 thì tới bao giờ mới hiểu nhau được .
# Khai Giá : Không có kiểu muốn kê khai giá như thế nào cũng được đâu Bác ơi , Tất cả Auto nhập khẩu bây chừ phải qua khâu Tham Vấn Giá của HQ hết , nếu khai thấp hơn giá trị xe sẽ bị truy thu thuế sau này , phức tạp lắm .
@ T_DUC .
Giá trên chỉ để cho Bác benley8 tham khảo thôi , không chính xác hoàn toàn đâu vì giá lấy từ hai thị trường mà ( US vs EU )

Tập Lái
17/4/06
15
0
0
hanoi

Chào các bác !
Em mới đăng nhập thành viên hôm qua. Thấy các bác bàn tán về con Yaris 29 T- 0001 qua'.
Xin thưa e là thằng chạy con đấy..hehe...
Con xe dễ thương nhể... bác nào có lăn tăn gì cứ hỏi em

Cheers all
------------------------------------------------
Bác chú ý là qui định của 4R là viết bài bằng tiếng Việt có dấu, đề nghị bác chấp hành đúng. Chúc vui

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Bác hay uống cafe Tonkin hử, hay thấy đỗ xe ở đóa :D Giống doblio phết, đít vuông to vật .

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Bác 0001, con xe của bác hôm Noel năm ngoái sao bi chảy xăng ghê thế, thấy mấy chú trông xe ở quán XXX (đúng đêm Noel ấy) phải đổ cát ra ghê quá ... Sao vậy? (Không có ý gì đâu nhé, chỉ là hỏi thăm kỹ thuật thôi)

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Trích đoạn: Roadrunner

Em thấy có 1 em Yaris den ở HN, 29T-0001.
Con này trước là của bác Quanglinh bên 4R HHVN. Nó đã được sang tên chủ khác rồi, nhưng nó không phải là con Yaris ở trong ảnh.