Hạng B1
21/9/05
54
0
0
Visit Site
RE: Yaris or Vios?

:D Cái tên topic bác gì gây hiểu lầm cho anh em ghê quá để rồi ngồi cãi nhau con cò con tôm. Lại còn có bác gì nói là Yaris nhìn nữ tính hơn Vios.

Em xin tham gia chút thế này ạ. Cái Yaris ở đây đang nói tới là YARIS SEDAN = VIOS ở thị trường VN. Và chúng ta đang so sánh YARIS SEDAN với VIOS SEDAN của VAMA. Như bác HT900 so sánh về cái gương không đèn của Yaris và có đèn của Vios là chuẩn đấy. Em xin quote lại "động cơ 1.5, ghế da, tựa tay băng sau, nút điều khiển tích hợp trên vô lăng, đồng hồ hiển thị optitron (nhìn sáng sủa và đẹp hơn), xi nhan trên gương, phanh đĩa sau, BA, EPS." (HT900, 2007)
Giá cả thì Vios 28900 phải đợi chờ như đi ăn xin còn Yaris sedan 30500 tiền trao cháo múc ngay. :D
:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Các bác thích thì em chụp ngay xe của ông bạn đồng nghiệp, nhìn nó nhỏ y như matiz, thấy tội ghê, ông bạn có vẻ hối hận với quyết định của mình, bỏ ra 31k mà nhiều người nhìn xe đoán lầm bằng giá matiz!

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: meigyoku

Các bác thích thì em chụp ngay xe của ông bạn đồng nghiệp, nhìn nó nhỏ y như matiz, thấy tội ghê, ông bạn có vẻ hối hận với quyết định của mình, bỏ ra 31k mà nhiều người nhìn xe đoán lầm bằng giá matiz!
Những người nhìn xe Yaris đoán lầm bằng giá matiz mới thấy tội bác ạ, chắc nhìn RR đoán giá bằng Magnus ...:D

ejc
Hạng B1
17/10/07
83
1
0

Ơ mà em thấy bây giờ nhiều con YARIS này lắm. Con YARIS này và con YARIS của bác Minh_Sonata pót thì khác nhau gì nhỉ? Lạ thiệt..!?!?!

@meigyoku: Chắc xe này giống xe bạn bác ha?

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47

@ejc: xe bác post là Yaris hatback 5 của, của bác minh_sonata là Yaris sedan tương đương với VIOS VAMA.

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Trích đoạn: ejc

Ơ mà em thấy bây giờ nhiều con YARIS này lắm. Con YARIS này và con YARIS của bác Minh_Sonata pót thì khác nhau gì nhỉ? Lạ thiệt..!?!?!

@meigyoku: Chắc xe này giống xe bạn bác ha?

Chính nó đó, nhìn hình vậy thôi bên ngoài nhìn nhỏ hơn, dáng vóc phù hợp với nữ, vì nó là xe nhập nên giá mới là 31k

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Trích đoạn: mienhinh
Những người nhìn xe Yaris đoán lầm bằng giá matiz mới thấy tội bác ạ, chắc nhìn RR đoán giá bằng Magnus ...:D
Vì dân mình (những người ko chơi xe) cũng ít người biết giá xe lắm bác ạ!

Hạng B1
23/2/07
63
0
0

Các bác bàn luận mãi em mới hiểu là đang so sánh 1 loại xe với 2 tên ở 2 thị trường khác nhau :)

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

Vios 2007 LD ở ngoài nhìn xấu chết được, với cái giá đấy, mua CIVIC sướng hơn nhiều, nhìn phần đầu còn đỡ chứ nhìn từ đuôi lên là mất hình tượng ngay tức khắc :mad:, bởi thế mà Toyota đã không thành công với sp này tại VN, vì lý do thứ nhất như e vừa nói ở trên, lý do thức 2 là mỗi cái tên trade mark cũng như sp nó đều có chu kỳ sống tại 1 thị trường cụ thể và Vios đang đi vào đoạn cuối tại VN (nếu vẫn ko có sự cải tiến sâu sắc về kiểu dáng và feature), và lý do cuối cùng là khác với hồi cách đây vài năm khi Vios mới ra mắt, người tiêu dùng bây giờ có vô vàn sự lựa chọn khác nữa + những nhận thức khá hơn nhiều về vđ mua sắm ô tô

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: vioswhite

ở quê e bây giờ bắt đầu thấy vi út 2007 chạy nhiều rồi à nghen, lại thêm một chiến thắng của a Tô VN ;)
Ờ bà xã em do sống dưới quê lâu nên cũng bị ghiền Vios rồi , chưa có tiền để múc thôi . :D