Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội
Không biết đã có bác nào lập topic về Yaris sedan (hàng xuất Trung Đông) chưa ạ. Em mạo muội lập topic này sau khi có dịp chạy thử 1 em gần 40km nội thành Hà Nội hôm nay. Tiếc là em không mang theo máy ảnh phụ họa, các bác thông cảm.

Yaris sedan, máy 1.3, số AT, xuất Trung Đông, mua từ tháng 5, mới đi 1350 km

Ngoại thất em thấy đẹp, hiện đại, xe nhỏ mà trông không nhỏ ăắm. So với Vios LD thì kém cái đèn signal trên gương. Quá thất vọng về em nó so với cái giá mua hồi tháng 5 là 31K USD.

Về hình thức, nội thất quá nghèo nàn, thiếu tiện nghi. Chỉ có cửa kính điện 2 cửa trước, 2 kính sau quay tay nên phải độ lại. Gương chỉnh điện nhưng cụp bằng cơm. Mặt taplo đơn sơ, các nút chỉnh điều hòa thiết kế khá đơn giản. Taplo và táp pi cửa chất liệu nhựa màu đen trông hơi rẻ tiền, chỗ tì tay nhỏ xíu. 2 túi khí trước. Ghế bọc vải, không có lấy 1 đường may gờ nét nổi nào, mặt băng ghế sau nhìn phẳng băng, chỗ đặt mông thiết kế lõm xuống 1 chút, nhìn qua cứ như ghế Matiz. Ghế chỉnh bằng cơm, chỉ có trượt lên xuống và ngả ra sau. Được cái ghế ngồi cao, đớ mỏi. Âm thanh đủ nghe: 6 loa gồm 4 loa trung và 2 loa giọng kim bắt bằng 4 con ốc vít sơn đen trên táp pi 2 cửa trước, trông cứ như hàng tự chế.

Máy 1.3 AT đủ dùng khi chạy trong phố 1 mình. Máy êm, cách âm máy tốt. Ngồi trong cabin nếu không cầm vào volăng thì phải chú ý mới biết máy đang nổ (vì không có đồng hồ vòng tua máy). Cách âm bên ngoài ở mức rất bình thường, vẫn nghe được khoảng 30% tiếng xe máy ngoài đường, ngang với con ACC 95 cũ nhà em. Chân ga cảm giác tốt khi ở số D, còn khi về R thì hơi nhạy, em nhấn rất từ từ mà nó vẫn hơi chồm lên
. Tay lái trợ lực quá nhẹ, cảm giác không thật tay, đi vào đường xấu không cảm nhận được nhiều. Em ưa nhất là khung vỏ cho cảm giác chắc chắn, ít tiếng ù, không có tiếng lùng bùng khi vào ổ gà.

Em chưa có dịp thử đường trường, thử phanh. Nhưng xe chỉ có phanh đĩa trước, phanh sau là tang trống. Theo quan sát thì em thấy chỉ có ABS bánh trước, còn BA thì không biết có hay không.

Theo các bác thì em này mua 31K có xứng đáng không

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/5/08
102
0
0
RE: Yaris sedan hàng Trung Đông

Trích đoạn: tuananhtun

Ngoại thất em thấy đẹp, hiện đại, xe nhỏ mà trông không nhỏ ăắm. So với Vios LD thì kém cái đèn signal trên gương. Nhưng ngoài cái này ra, thật sự em quá thất vọng về em nó so với cái giá mua hồi tháng 5 là 31K USD.
Đọc nghe kì kì ha:D

Tập Lái
11/3/08
38
0
0
www.vnexpress.net

Giá hôm nay hạ còn 30K thằng Mẽo (tại Hanội). Giờ các Salon oto đang hạ giá để đẩy hàng nhanh. Để qua tuần sau thuế tăng thì ngồi nhìn đống xe nhập thôi.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: yescar

Trích đoạn: tuananhtun

Ngoại thất em thấy đẹp, hiện đại, xe nhỏ mà trông không nhỏ ăắm. So với Vios LD thì kém cái đèn signal trên gương. Nhưng ngoài cái này ra, thật sự em quá thất vọng về em nó so với cái giá mua hồi tháng 5 là 31K USD.
Đọc nghe kì kì ha:D

công nhận là em thấy hơi lủng củng - nhưng tóm lại là ko nên mua em này ^^ phải ko ạ??? ^^

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

hì hì, em đọc lại đúng là lủng củng thật, viết xong rồi post luôn mà.
Tóm lại là với giá 31K thì không nên mua

Hạng B2
8/5/06
141
0
0

Không nên mua.Tiền to mà xe chẳng to tí nào:D:D