Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
He he, em lại tưởng bác sĩ tính khám chữa bệnh miễn phí cho các tiên nữ.
AE mình 8 kiểu này hồi nữa chắc banh cái thớt nguoi ta quá, nói nhỏ thoi để ông hangxanh, migoi, 39, binhan .....nghe dc thì chủ thớt giận mất.

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng B1
22/4/14
82
43
18
bác muốn nghiêm túc thì vô diễn đàn Quốc hội mà bàn. còn đây là sân chơi của cộng đong yêu thích những ji liên quan đến ô tô. nên vui đùa, châm biếm một tí có sao đâu. đừng ai nói tục chửi thề, đừng phản động là ok.
em đồng ý nhưng còn phản động thì em hổng biết thế nào là phản động cả :3
chửi XXX có phải là phản động không nhỉ :D

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Hiện tượng các bác hay đùa giỡn với nhau nó làm cho các bác mới làm quen với diễn đàn, các bác tập lái, các bác chưa bao giờ off với ai, họ cảm thấy mình lạc lõng, lạc loài. Hiện tượng cảm xúc này tương tự như 1 học sinh mới chuyển vào lớp gặp bọn học sinh cũ lớp đó đùa giỡn với nhau mà không có tí gì quan tâm, dù học sinh mới cất lời hỏi thông tin gì đó.

Nếu mình là người đàng hoàng thì muốn giỡn cứ tạo ra chủ đề riêng rồi vào đó mà giỡn với nhau. Còn chủ đề của người ta nêu ra mà vào đó chọc giỡn với nhau thì là bất lịch sự. Giống như có 5 người đang đứng vòng tròn thảo luận tự nhiên có 4 thằng bay vô giữa nhảy múa hò hét cười cợt với nhau. Thật bất lịch sự. Hơn nữa, đó lại là những người có xe ô tô, ít ra cũng tầng lớp trung lưu trở lên của xã hội. Đương nhiên là trên mạng, thì con người có thể hành xử tệ hơn ngoài đời nhiều. Nhưng sẽ tốt hơn nếu mỗi người ý thức được sự bông đùa của mình đang làm phiền người khác theo cách tương tự như 4 thằng hề nhảy vô giữa vòng thảo luận.

Em nghĩ các bác nên nghiêm túc kiểm điểm lại việc này vì nếu trên nghiêm túc thì dưới mới có thể nghiêm túc. 'Trên' ở đât nghĩa là các bác lâu năm và 'dưới' ở đây là các bác mới. Nếu trên không chuẩn, thì dưới không nghe. Mà dưới không nghe thì làm sao diễn đàn sinh sôi nảy nở được. Lúc đó lại tốn tiền vào marketing để hồi phục sinh lực của diễn đàn liệu có phải là quá trễ không?

• Like
Reactions: zhou and hoangpsg
Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
-"Khi một anh chị em nào đăng một chủ đề mới, thì có một số ít anh em đi vào vấn đề chính mà chủ thớt nêu ra, còn đa số phần còn lại có những câu đùa bỡn cợt, trêu chọc hoặc có ý cố tình trả lời sai lệch vấn đề."
Hehe ai biết nói ai luôn:3dcuoi:

• Like
Reactions: nt.08437