Thảo Luận Chung Z1000 ôm cua đèo Bảo Lộc

Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Đăng tải trên cộng đồng mạng , đoạn Clip đã nhận được khá nhiều sự quan tâm của cộng đồng chơi xe PKL . Được biết đoạn Clip ghi lại buổi test xe biểu diễn khả năng ôm cua của PKL khi chạy đèo .

Tuy nhiên có thể thấy , do sai 1 lỗi nhỏ trong khâu ôm cua & cua có hình chữ U không lường trước được nên dẫn đến tai nạn nhỏ , cũng may chủ xe thắng kip nên không bị thương & chiếc Z1000 cũng ko hư hỏng gì .

Attachments

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Nói chung những tay chạy PKL họ không cần nghĩ tới hậu quả đâu, được cưỡi PKL, nẹt pô, rồ ga, kể cả ôm cua và ôm hận miễn sao được thể hiện theo cách riêng là họ HP lắm lắm

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B1
9/4/18
85
112
18
38
Em định mua con Forza hay Vespa 300 để đi làm mà các bác nói thế ai dám mua xe :(
mấy con PKL thường được nhắc đến khi dung tích xilanh khoảng 600 cm3 trở lên thôi bác, chứ có ai kêu SH 300i là PKL đâu :))Với lại mình nói là ông đu trong clip chứ có phải nói toàn bộ ae chơi PKL đâu bác? Giống như ai cũng chửi đi EX là trẻ trâu, trộm chó mà mình vẫn đi thôi :))

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Sai kỹ thuật sơ cấp, khi ôm cua thì phải dùng đầu gối rà xuống mắt đường như trong mấy cái GP ấy...

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Hôm tết 2019 vừa rồi em xém múc 1 em PKL ôm cua trên đường Đông Trường Sơn ngay đoạn cua chử Z, hắn ôm cua lấn hẳn qua bên trái còn em thì ôm cua bên phải, trước khi vào cua là em có nhấn còi để cảnh báo mà xe PKL thả dốc với tốc độ cao. Em thấy khả năng đối đầu hoặc có lách được cũng va chạm vào phía mạng bên tài, khi chỉ còn cách em khoảng 5m thì xe PKL đánh lái qua khỏi xe em và loạng choạng bẽ tay lái về phía ta luy dương. Em nhìn kính chiếu hậu thì xe PKL lấy lại được thăng bằng rồi chạy luôn. Sự việc xảy ra rất nhanh may là em ôm bên ta luy dương chứ em chạy lấn qua một chút thì khó tránh va chạm em tưởng năm nay mất Tết rồi. ( công nhận tay PKL đó tay lái vững hoặc có trời độ )
Do em tranh thủ chạy cho kịp về khe xanh do đi đường xa khá mệt nên em tranh thủ ăn uống xong thì đi ngủ để ngày mai đi tiếp đoạn Tây TS nên cái Clip cùi bắp của em ghi đè lên chứ không thôi em gởi Clip lên cho các Bác xem.

• Like
Reactions: DriveSafe
4/9/19
37
19
0
39
Sao các Bác lại chửi dân đi PKL dữ vậy ạ? em thấy các oser nhà ta đi PKL cũng nhiều mà, chẳng qua gặp mấy PKL đầu đất làm xấu đó. Chứ em nói thật, đâu phải cứ đi PKL là khốn nạn hết đâu ạ? Mấy chiếc phân khối nhỏ mà độ lên thì cũng khủng khiếp chứ có ngon lành gì ạ?