Hạng B2
24/10/15
258
92
28
46
wow, bác có nhiều vợ quá thật gato. Để em phấn đấu đổi lazawng đen là đủ đen rồi. all black theo em ko đẹp bằng còn để vài chỗ chrome zin. hi hi
Con xe bạn bác đổi biển dài nữa là đẹp hết sẩy hỉ , để em kiếm chỗ chụp xe các góc khoe, hôm nào cafe đâu hú em giao lưu với bác :)
Cf thì cho mình tham gia giao lưu nhé

• Like
Reactions: ryankid and max ho
Tập Lái
12/7/16
42
19
8
42
Chơi thôi bác ạ, màu nào đi tông đen cũng đẹp hết bác. Vợ 2 của em màu xanh đen em cũng đi tông đen thui như trên avatar em bác ạ. Riêng Cx5 màu xanh đen cũng gần như đen rồi nên lên vẫn đẹp bác ạ. Em ở Quận 3. Cho bác xem ảnh Cx5 all-black của bạn em ở Nhật làm động lực nha.
View attachment 1684611 View attachment 1684612 View attachment 1684613

Cf thì cho mình tham gia giao lưu nhé

Các bác off đâu cho e join với. Để e lấy vài tấm vk2 e up lên các bác soi.

bác chủ ơi, hẹn hò cafe đi, có nhiều người hâm mộ xe bác chủ quá nè :)

• Like
Reactions: ryankid
Hạng B1
10/5/08
77
46
18
34
bác chủ ơi, hẹn hò cafe đi, có nhiều người hâm mộ xe bác chủ quá nè :)
Dạ em thì t7, chủ nhật đa số là ở Vũng Tàu. Cuối tuần sau ok không nhỉ các bác? Em sẽ thu xếp ở Sài gòn cuối tuần.

Tập Lái
12/7/16
42
19
8
42
Em vừa lên kế hoạch sáng mai ra vũng tàu, thì sáng nay nhóc nhỏ hầm hầm nên không đi đc, chớ không là ra Vũng tàu có khi đc cafe với bác rồi :) . Ủa mà em tò mò xíu, bác đi làm tại SG rồi về nhà vũng tàu, hay là cứ cuối tuần có dinh thự ngoài đó để về nghỉ vậy, hi hi

• Like
Reactions: ryankid
Hạng B1
10/5/08
77
46
18
34
Em vừa lên kế hoạch sáng mai ra vũng tàu, thì sáng nay nhóc nhỏ hầm hầm nên không đi đc, chớ không là ra Vũng tàu có khi đc cafe với bác rồi :) . Ủa mà em tò mò xíu, bác đi làm tại SG rồi về nhà vũng tàu, hay là cứ cuối tuần có dinh thự ngoài đó để về nghỉ vậy, hi hi
Dạ em người Sgn, sống và lviec tại sgn. Cuối tuần gdinh ra nghỉ thôi bác ạ. Do 2 cụ nhà em mua nhà VTau 10 năm nay r nên đi đi về về quen rồi bác ạ.
Zoom-zoom Thay lò xo - Hạ gầm Cx-5 2018 !!!

• Like
Reactions: HBL1188 and max ho
Tập Lái
2/12/17
19
16
3
41
Cuối tuần sau em ok nhé các bác! Các bác cho thời gian địa điểm e phi ra off vui cùng.

Tập Lái
22/2/15
38
16
10
Chào các bác! E có 1 vài thắc mắc các bác có thể thông não giúp e được k ạ?
1- E muốn biết cảm giác chạy cx5 tốc độ 100-110-120 km/h nó có chắc không ạ?
2- chất lượng lắp ráp nội ngoại thất theo cảm nhận của các bác thế nào ạ? (Có chắc chắn không? Có dễ trầy xước không?...)
E xin cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bác ạ;)

Tập Lái
2/12/17
19
16
3
41
--> e chưa chạy xe khác trên cao tốc, ngoài mấy dòng Ford nhà như: Fiesta, Focus hay Escape. Lên cao tốc đóng 120 chạy ngon lành, đầm tay, chắc xe, chuyển qua Sport cho cảm giác vượt xe khác sướng hơn.
2- chất lượng lắp ráp nội ngoại thất theo cảm nhận của các bác thế nào ạ? (Có chắc chắn không? Có dễ trầy xước không?...)
--> xe mới nên còn ngon, chưa biết. Nội thất thì ổn so tầm giá, không thể đòi hỏi hơn với 1 tỏi.

• Like
Reactions: ryankid and Aladinn
Tập Lái
12/7/16
42
19
8
42
Cuối tuần sau em ok nhé các bác! Các bác cho thời gian địa điểm e phi ra off vui cùng.
- Ok bác, để em ráng hẹn hò các bác kia xem sao, thật tình là em muốn off với các bác CX5 lắm, vừa cùng đam mê và có nhiều điều mong đc hỏi đáp, vì em mới lấy xe đúng 1 tuần. (đầu số em bốc 64 sau bác vài tháng :) , phỏng.
- Em đọc 1 lèo hết tất cả catalogue, em còn 1 món cảm thấy chưa biết dùng là cái Map theo xe, hic hic, may mà em xưa hay đi giao hàng, nên nhớ đường đi theo não thôi....

Em cho ý kiến riêng của em, một baby chưa có kinh nghiệm nào, hi vọng cũng là 1 oánh giá có ích cho bác.
Em lần đầu sở hữu oto, em ráng luôn Cx5 2.5 2018, bản 1 cầu. (ban đầu em chỉ đủ sức M3). Em khá mê lái nên sau 1 tuần cũng đã quen nhiều với đường SG, có quệt trầy ngụi tí, khi vô hẻm bị mấy ông xây nhà chiếm dụng quá chật chội. Hôm qua lần đầu em phóng ra cao tốc, cảm nhận của em là ở 90 em còn thấy bình thường, ở 110 em mới thik có cảm xúc vừa đã cũng hơi hồi hộp tí, vì cao tốc nhưng phía trước xe hơi nhiều, em chưa đạp lên 120km (chỉ vì sợ phạt với xử lý ko kịp). Về độ đằm chắc cảm thấy rất ok, cá nhân em là không thấy xe rung lắc, hay là có gì khác thường so với ở 90km cả. Kết luận:
1. Chắc đằm, không có cảm giác về chiếc xe, chỉ có cảm giác tê của người lái.
- Nói thêm ngoài câu hỏi, vụ Ga tự động phê quá phê, vì em mới nên mỏi, có tự động thích quá luôn.
- Giữ làn đường thì thấy rõ ràng, em còn chưa quen tay nên xe cứ nhích ra bên phải hoài, nó tự bẻ vào tí - rất ưng bụng.
2. Về độ trầy:
em chưa chắc, em chỉ có thể so với xe máy SH em đã đi, em cảm giác mau trầy quá (bản em màu xanh đậm 42)
- chỗ hốc tay cửa thấy trầy trầy (kiểu có dấu nhỏ như tóc)
- ốp cửa tài, ốp cần số, ... đã trầy sướt mảnh, nhỏ. Các cửa khác em chưa lột tấm nilong từ hãng về. (tại em ko ngồi đó, ngồi đó em cũng lột à, em rất thích lột mấy cái đó)
- thân xe: như trên, em quẹt nguội - ở 2km/h khi vào hẻm, quẹt chồng gạch thẻ, bị sướt trắng (mất lớp sơn). Khi lùi xe em quẹt ngay cái đuôi xe sh của em rất nhẹ và cũng bị trầy (có đường đen)
- phần kính hậu khi đi ngang quẹt các nhành cây đã thấy có dấu trầy nhẹ nhẹ như tóc

Em thấy sao em mô tả vậy thôi, đc dịp nào cafe em chỉ các bác xem luôn. Em rất ghét ốp inox nên em chưa có phương án bảo vệ các vụ trầy như trên. An ủi lòng, thôi kệ nó, mai mốt bảo hiểm tút táp lại, chớ đóng tiền nhiều quá mà ko uống toa thuốc nào phí quá :)).

Ui, em mới quá, còn bỡ ngỡ quá mong đc off off gặp các huynh chỉ giáo em ít <3

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ryankid and Aladinn