Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
Thí dụ 30/4 này mình đi Nha Trang khi cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Lâm đã cho chạy thì tổng quãng đường tính từ chỗ trạm nghỉ Dầu Giây là: Dầu Giây-Phan Thiết (99km) + Phan Thiết-Vĩnh Hảo(100km) + Vĩnh Hảo-Cam Lâm (78km) + Cam Lâm-Nha Trang(49km)= 326 Km. 326 Km mà chạy 1 lèo ko tè ko ị liệu ổn không các bác?

Chạy gần 4 tiếng tốc độ cũng hơi cao mà liên tục có vẻ hơi xót xe nhỉ! Xe e xe xăng cứ đầy bình thì vô tư còn mấy ông VFE34 (max range 318km), VF5(max 300km) chơi solo thì bị loại ngay vòng cân kí rồi,ông VF8(460-510km) thì vừa chạy vừa niệm ấy nhỉ???. Mấy ông xe điện xem ra phải đấu tranh đòi công bằng chỗ này.:D:D:D:D

30/4 đi Nha Trang bằng cao tốc thông toàn tuyến không điểm dừng
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Thí dụ mình đi 30/4 này mình đi Nha Trang khi cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Lâm đã cho chạy thì tổng quãng đường tính từ chỗ trạm nghỉ Dầu Giây là: Dầu Giây-Phan Thiết (99km) + Phan Thiết-Vĩnh Hảo(100km) + Vĩnh Hảo-Cam Lâm (78km) + Cam Lâm-Nha Trang(49km)= 326 Km. 326 Km mà chạy 1 lèo ko tè ko ị liệu ổn không các bác? Chạy gần 4 tiếng tốc độ cũng hơi cao mà liên tục có vẻ hơi xót xe nhỉ! Xe e xe xăng cứ đầy bình thì vô tư còn mấy ông VFE34 (max range 318km), VF5(max 300km) chơi solo thì bị loại ngay vòng cân kí rồi,ông VF8(460-510km) thì vừa chạy vừa niệm ấy nhỉ???. Mấy ông xe điện xem ra phải đấu tranh đòi công bằng chỗ này.:D:D:D:D
Bác cứ lo xa, những người đi xe điện là những người biết cách tận hưởng cuộc sống, họ sẽ biết cách sắp xếp thời gian ăn, nghỉ, sạc hợp lý vì họ vốn có nhiều thời gian. Nhiều người còn tự hào rằng kiếm trạm sạc của Vin còn dễ hơn kiếm cây xăng mà có dầu 0,001, mình đi xe máy dầu nghe chỉ biết ngậm ngùi.

Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
Bác cứ lo xa, những người đi xe điện là những người biết cách tận hưởng cuộc sống, họ sẽ biết cách sắp xếp thời gian ăn, nghỉ, sạc hợp lý vì họ vốn có nhiều thời gian. Nhiều người còn tự hào rằng kiếm trạm sạc của Vin còn dễ hơn kiếm cây xăng mà có dầu 0,001, mình đi xe máy dầu nghe chỉ biết ngậm ngùi.
Oh! vậy ra khi chọn xe dùng nguyên liệu hóa thạch thì chúng ta trở thành người thấp kém không biết tận hưởng (ly cafe và nghỉ ngơi),không biết hy sinh( máy lạnh), nhẫn nhịn(trạm sạc), lạc hậu (cập nhật phần mềm), trải nghiệm sự hồi hộp hay sự toan tính nhạy bén (sắp hết pin khi kẹt xe)......Thôi lỡ chọn rồi phải cắn răng chịu thôi bác ah!
Mà hỏi thật bác ko có dầu đủ chuẩn EURO 5 thì đổ dầu thường xe chạy có sao ko? Tại e chưa chạy xe dầu Euro 5 bao giờ?

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Oh! vậy ra khi chọn xe dùng nguyên liệu hóa thạch thì chúng ta trở thành người thấp kém không biết tận hưởng (ly cafe và nghỉ ngơi),không biết hy sinh( máy lạnh), nhẫn nhịn(trạm sạc), lạc hậu (cập nhật phần mềm), trải nghiệm sự hồi hộp hay sự toan tính nhạy bén (sắp hết pin khi kẹt xe)......Thôi lỡ chọn rồi phải cắn răng chịu thôi bác ah!
Mà hỏi thật bác ko có dầu đủ chuẩn EURO 5 thì đổ dầu thường xe chạy có sao ko? Tại e chưa chạy xe dầu Euro 5 bao giờ?
Theo khuyến cáo một số hãng xe bắt viết cam kết nếu đổ dầu không đủ chuẩn Euro 5 thì sẽ bị từ chối bảo hành nếu xảy ra sự cố nhé bác. Toyota có, Ford thì khuyến cáo, một số chỗ đại lý theo phản hồi là có yêu cầu ký. Hài, đành sống chung với lũ ai kêu lỡ chọn rồi, cũng hên là có tìm hiểu cách kiếm cây dầu + bình nhiên liệu 80l chạy được ~ 1000km nên thôi cũng đỡ. Người sống vội như em chờ đổ quá 5' là quạo rồi nên rất ghen tị với những người có thời gian chờ 30' nghỉ ngơi.

Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
tâm xự của 1 2 lúa cưng xe hơn cưng con :p

"Chạy gần 4 tiếng tốc độ cũng hơi cao mà liên tục có vẻ hơi xót xe nhỉ!"
Cưng lắm bác! Nó phục vụ mình tốt thì mình cũng nương nương nó tí,ép quá cũng kì :D

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
14/8/16
116
172
43
35
Theo khuyến cáo một số hãng xe bắt viết cam kết nếu đổ dầu không đủ chuẩn Euro 5 thì sẽ bị từ chối bảo hành nếu xảy ra sự cố nhé bác. Toyota có, Ford thì khuyến cáo, một số chỗ đại lý theo phản hồi là có yêu cầu ký. Hài, đành sống chung với lũ ai kêu lỡ chọn rồi, cũng hên là có tìm hiểu cách kiếm cây dầu + bình nhiên liệu 80l chạy được ~ 1000km nên thôi cũng đỡ. Người sống vội như em chờ đổ quá 5' là quạo rồi nên rất ghen tị với những người có thời gian chờ 30' nghỉ ngơi.
Quạo chứ! mình nông nỗi, cục súc mà :mad:

Hạng B2
6/12/14
454
1.957
93
Tới ngã khúc PT ra kiếm quán cfe làm ly cfe rồi tè, ẻ cái rồi đi tiếp thôi bác. Lo gì.