Tập Lái
10/5/14
35
5
8
49
thực tế một chuyến đi 4 tiếng, trước khi đi giảm uống nước chút (có thể uống thuốc bù nước), chạy vô tư chẳng cần tè đâu

• Like
Reactions: phannt and avgturbo
Hạng D
31/5/14
3.467
4.297
113
Theo khuyến cáo một số hãng xe bắt viết cam kết nếu đổ dầu không đủ chuẩn Euro 5 thì sẽ bị từ chối bảo hành nếu xảy ra sự cố nhé bác. Toyota có, Ford thì khuyến cáo, một số chỗ đại lý theo phản hồi là có yêu cầu ký. Hài, đành sống chung với lũ ai kêu lỡ chọn rồi, cũng hên là có tìm hiểu cách kiếm cây dầu + bình nhiên liệu 80l chạy được ~ 1000km nên thôi cũng đỡ. Người sống vội như em chờ đổ quá 5' là quạo rồi nên rất ghen tị với những người có thời gian chờ 30' nghỉ ngơi.

Thiệt chứ đổ bình dầu 1tr2 đi Đà Lạt theo QL28B, tới Đà Lạt chạy bét nhè xong vòng về vẫn còn lết được 80km. Còn mắc thì tấp vào móc xỉa cái chạy tiếp, thà tới nơi nằm ngã lưng ra rồi dậy nhậu, chứ nằm sạc đợi 1h xong chút chạy tiếp má ơi nó lười kinh khủng. Mà máy dầu ra cao tốc nó nhàn kinh khủng. Mấy anh cứ ca xe điện mà đi đường dài thấy cực ít xe điện chắc cũng sợ.

Hạng B1
9/3/16
82
106
33
37
Thí dụ 30/4 này mình đi Nha Trang khi cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Lâm đã cho chạy thì tổng quãng đường tính từ chỗ trạm nghỉ Dầu Giây là: Dầu Giây-Phan Thiết (99km) + Phan Thiết-Vĩnh Hảo(100km) + Vĩnh Hảo-Cam Lâm (78km) + Cam Lâm-Nha Trang(49km)= 326 Km. 326 Km mà chạy 1 lèo ko tè ko ị liệu ổn không các bác?

Chạy gần 4 tiếng tốc độ cũng hơi cao mà liên tục có vẻ hơi xót xe nhỉ! Xe e xe xăng cứ đầy bình thì vô tư còn mấy ông VFE34 (max range 318km), VF5(max 300km) chơi solo thì bị loại ngay vòng cân kí rồi,ông VF8(460-510km) thì vừa chạy vừa niệm ấy nhỉ???. Mấy ông xe điện xem ra phải đấu tranh đòi công bằng chỗ này.:D:D:D:D

View attachment 3133040*Ảnh minh họa
Bác chạy 4 tiếng bác phải xót bàng quang chưa sao lại xót xe, xe bác miễn ko quá nhiệt, thiếu nc làm mát, mọi thứ bt hết thì chả làm sao cả đâu. Em chạy từ Tuy Hoà về SG 1 mạch, nghỉ đi tè đầu cao tốc thôi, mà xe e 20 tuổi rồi, chả có sao cả.

Hạng C
21/10/19
546
439
63
41
Mấy anh dùng tạm bình nước 1,5l và ống nhựa để dẫn nước, còn mấy chi em thì dùng phễu chắc ko có vấn đề gì hen, người nhà cả mà không ngại ấy nhỉ.....

Hạng F
29/10/14
8.550
11.250
113
Theo khuyến cáo một số hãng xe bắt viết cam kết nếu đổ dầu không đủ chuẩn Euro 5 thì sẽ bị từ chối bảo hành nếu xảy ra sự cố nhé bác. Toyota có, Ford thì khuyến cáo, một số chỗ đại lý theo phản hồi là có yêu cầu ký. Hài, đành sống chung với lũ ai kêu lỡ chọn rồi, cũng hên là có tìm hiểu cách kiếm cây dầu + bình nhiên liệu 80l chạy được ~ 1000km nên thôi cũng đỡ. Người sống vội như em chờ đổ quá 5' là quạo rồi nên rất ghen tị với những người có thời gian chờ 30' nghỉ ngơi.
Leo nên cao tốc chạy 200km lòi mịa con mắt ra rồi pác ơi. Ê đít, mỏi lưng, mắt thì cụp xuống.