Thảo Luận Chung ..

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Re: [Tham khảo] Tốc độ tối đa....

Em đạp có 60 cái/phút à :D.
Cao tốc Trung Lương: ghế phụ 165km/h santafe 2009, Cao tốc Liên Khương 140km/h Civic 2008 lúc gần cúi cao tốc dc vài km :D

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113

TH7128 nói:
bl3399 nói:
- Mười mấy năm trước em đi Su-RGV120 kéo tẹt ga: Gần 165kph (chắc đồng hồ nó ăn gian tầm 20kph);
- Hiện tại - Ỉn: Chưa tới 120kph.

Khoãng năm 2000 em cũng kéo Su RGV lên hơn 160..đường Sg-Vt...cái đáng nói ở đây là thời đó phong trào đi VT bằng RGV là tháo bố thắng sau,chỉ chạy thắng đĩa trước,không biết bác có nhớ vụ này không :D.
Cũng một lần đi VT gặp 1 cặp nam nữ cũng Su kè nhau đi chung từ BR về VT...đến cái đoạn đường cũ vào TP (em quên mất tên) chú ấy phấn khởi nên giở trò đánh võng từ lề đường này sang lề đường kia,cứ thế đảo được 5,6 lần thì lần cuối cùng chắc do ước lượng khoãng cách tốc độ không phù hợp nên phang thẳng mặt chiếc 50c chạy ngược chiều..Hên cho chú ấy là chắc lúc hoãng đạp thắng xe vừa quay ngang vừa trượt thẳng vào đầu xe 50c kia,chú ấy thì văng ra trầy xước sơ sơ,còn em kia thì phang thẳng nguyên con nên văng vào cây xăng cách đó khoãng 15m..giãy đạch đạch 3 cái là lìa trần..
Chứng kiến từ đầu nên khiếp và từ đó về sau chạy RGV không bao giờ quá 120...
Trước năm 2000 em đi SG-VT cũng khá thường xuyên, nhưng cái trò tháo bố thắng sau thì em chưa (và cũng không bao giờ) dám chơi.

Guest
5/8/13
299
0
0
44
Ấp văn hóa

bl3399 nói:
TH7128 nói:
bl3399 nói:
- Mười mấy năm trước em đi Su-RGV120 kéo tẹt ga: Gần 165kph (chắc đồng hồ nó ăn gian tầm 20kph);
- Hiện tại - Ỉn: Chưa tới 120kph.

Khoãng năm 2000 em cũng kéo Su RGV lên hơn 160..đường Sg-Vt...cái đáng nói ở đây là thời đó phong trào đi VT bằng RGV là tháo bố thắng sau,chỉ chạy thắng đĩa trước,không biết bác có nhớ vụ này không :D.
Cũng một lần đi VT gặp 1 cặp nam nữ cũng Su kè nhau đi chung từ BR về VT...đến cái đoạn đường cũ vào TP (em quên mất tên) chú ấy phấn khởi nên giở trò đánh võng từ lề đường này sang lề đường kia,cứ thế đảo được 5,6 lần thì lần cuối cùng chắc do ước lượng khoãng cách tốc độ không phù hợp nên phang thẳng mặt chiếc 50c chạy ngược chiều..Hên cho chú ấy là chắc lúc hoãng đạp thắng xe vừa quay ngang vừa trượt thẳng vào đầu xe 50c kia,chú ấy thì văng ra trầy xước sơ sơ,còn em kia thì phang thẳng nguyên con nên văng vào cây xăng cách đó khoãng 15m..giãy đạch đạch 3 cái là lìa trần..
Chứng kiến từ đầu nên khiếp và từ đó về sau chạy RGV không bao giờ quá 120...
Trước năm 2000 em đi SG-VT cũng khá thường xuyên, nhưng cái trò tháo bố thắng sau thì em chưa (và cũng không bao giờ) dám chơi.
Trò này dành cho mấy thằng liều mạng thôi bác ạ.Nghe là thấy sợ rồi.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương

Em chỉ mới thử 130km/h ở Long sơn, Bà Rịa 1 lần thôi. Còn 100-110 thì đường QL 13 em làm thường xuyên mà chưa thấy pác XXX nào.:D

Hạng B1
3/8/13
89
8
0

700Km/h trên đường ra Đà Nẵng, mới đi tức thì

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

chimanthit777 nói:
Xe_chuong_ga nói:
Đúng rùi bác, SG_VT đường sá thuận lợi, không kẹt em chạy tà tà hết khỏang 2h-2h30 phút gì đó (tức đạt tốc độ trung bình khỏang 50-55km/h), xe Hoa Mai chạy như giông như bão nhưng dừng đỗ /bắt khác/thả khách nhiều nên tòan khỏang gần 3h mới tới (Tốc độ trung bình có hơn 40 km/h thôi )….Vậy em ko cần chạy nhanh, nhưng tốc độ trung bình em hơn họ nhiều.
Đường quy định 80 mà vì lý do an toàn nên cứ bò lết tà tà 50-55, xe sau xin vượt thì đếu nhường....haixxx....thôi không nói nữa.....kekeke....:D
Ở đây ko có khái niệm bò lết…hi hi…Cho 80 km/h là tốc độ tối đa, khi mà tui cảm thấy ko an tòan tui chạy 70-75 km/h có sao đâu, ai thích thì cứ vượt, QL 51 3 lane, tui đi lane giữa mà….Còn 1 lane trống bên trái đó, cứ vô tư mà vượt…..Đó là khi chở cả gia đình trên xe, còn đi 1 mình chấp bác Chim 1 mắt luôn!!!…..Ở đây ko phải người ta ko dám chạy nhanh, mà thích nhanh thì nhanh, thích chậm thì chậm…ko bị cuốn theo xe nào hết…he he…MT-1!!!!!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

chimanthit777 nói:
[
Làm biếng nhai đi nhai lại thôi copy, past cho nhanh....kekeke.....:D
" Mấy bác có vấn đề về hiểu ah, cái thớt của em không nhằm mục đích cổ vũ đua hay đạp nhanh nhé pác...
Em chỉ tò mò muốn biết ae oser đã từng trải qua tốc độ nhanh nhất là bn thôi...

Nếu trước h bác chỉ bò lết với con fò-té và tốc độ cao nhất của bác là 50 cây chuối 1 h thì bác cũng có thề chia sẻ với em nhé.... nếu pác không muốn chia sẻ mà chỉ muốn tham quan cái thớt của em thì em cũng rất hoan nghênh pác....kekeke.....:D"

Kệ, cứ thấy chạy nhanh, chạy ẩu, vi phạm luật GTĐB là ….chém!!!!

Tập Lái
17/5/10
18
1
3

E chạy len 120km/gio cao toc trung Luong tren innova 2013 , cảm giác rất thích...!

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM

Xe_chuong_ga nói:
OSAD nói:
Xe_chuong_ga nói:
CuFeAl nói:
Tôi không quan tâm đến tốc độ tối đa.
Tôi chỉ quan tâm đến tốc độ an toàn cho phép của chiếc xe mà tôi đang điều khiển.
Bác nói đúng…tốc độ tối đa chỉ làm tăng nguy cơ tai nạn….Tốc độ trung bình (An tòan/tuân thủ PL) trên cả quãng đường mới là quan trọng…
Giống mấy bác Hoa Mai tốc hành chạy như giông như bão, nhưng tổng thời gian hành trình chả hơn gì em, cứ tà tà đều đều…he he….
Em thấy Hoa Mai nó dừng trạm hết 1 tiếng rồi mà bác.
Đúng rùi bác, SG_VT đường sá thuận lợi, không kẹt em chạy tà tà hết khỏang 2h-2h30 phút gì đó (tức đạt tốc độ trung bình khỏang 50-55km/h), xe Hoa Mai chạy như giông như bão nhưng dừng đỗ /bắt khác/thả khách nhiều nên tòan khỏang gần 3h mới tới (Tốc độ trung bình có hơn 40 km/h thôi )….Vậy em ko cần chạy nhanh, nhưng tốc độ trung bình em hơn họ nhiều.
Chiêu của bác trong bài Rùa và Thỏ.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp

HP HCM nói:
Chiêu của bác trong bài Rùa và Thỏ.

[/quote]
He he…tay Chim cứ thích chạy nhanh, thì cứ chạy….em đây nhường hết , vậy thỏa mãn chưa???