Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Nếu mà chuyển làn như trường hợp trên thì củng đâu sao đâu nhỉ sao lại phạt? Dù gì thì rẻ trái xe đi thẳng nó củng dừng dễ cho việc nhập làn!

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Đúng là cái em đang đau tim muốn hỏi, hú hồn,hihi. Nhưng nếu mình đi thẳng hay chuyển sang đường bên trong, thì phải dừng ở lane giữa, mà trên bảng chỉ dẫn màu xanh thì lane giữa này không cho xe 4 bánh đi, vậy mình đi có bị bắt sai lane nữa không các bác???? :3dnhiumaygif:

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Bác chủ thớt ơi, cho em hỏi với, vì lane giữa trên bảng chỉ dẫn chỉ cho xe 2 bánh, xe mình 4 bánh có dừng chung để chờ đèn xanh rồi xinhan trái ra phần đường ngoài được không? Vậy có sai lane không? Trên lane giữa dưới mặt đường có mũi tên đi thẳng và rẽ phải, không có mũi tên cho rẽ trái. Hic.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Bác chủ thớt ơi, cho em hỏi với, vì lane giữa trên bảng chỉ dẫn chỉ cho xe 2 bánh, xe mình 4 bánh có dừng chung để chờ đèn xanh rồi xinhan trái ra phần đường ngoài được không? Vậy có sai lane không? Trên lane giữa dưới mặt đường có mũi tên đi thẳng và rẽ phải, không có mũi tên cho rẽ trái. Hic.
Lane giữa cho đi thẳng và rẽ trái chứ rẽ phải đi đâu bác? ở đây có bb phân làn theo hươsng phải đi 411, bác xem kỹ lại clip trc khi các xe rẽ, muốn chuyển lane như 2 xe bị tóm thì đi lane giữa và lane sát vỉa hè.

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Hôm qua em đi ở đoạn vừa qua hầm thủ thiêm, em đi phần đường bên trong (em đi từ nhà thờ Thủ Thiêm ra), tới ngã tư với đường dẫn lên cầu thủ thiêm, cũng y như vậy, lane 1 cho xe 4b có mũi tên rẽ trái, lane 2,3 cho xe máy, có mũi tên cho xe đi thẳng và rẽ phải. Em lúng túng muốn chuyển sang lane ngoài mà không biết đi sao cho đúng nữa! Hic, lúc đó em quyết định rẽ trái theo mũi tên luôn cho không bị sai lane. Rồi lên OS hỏi các bác cách đi cho đúng. HEHE. Cám ơn bác chủ thớt nhiều lắm!!

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Hôm qua em đi ở đoạn vừa qua hầm thủ thiêm, em đi phần đường bên trong (em đi từ nhà thờ Thủ Thiêm ra), tới ngã tư với đường dẫn lên cầu thủ thiêm, cũng y như vậy, lane 1 cho xe 4b có mũi tên rẽ trái, lane 2,3 cho xe máy, có mũi tên cho xe đi thẳng và rẽ phải. Em lúng túng muốn chuyển sang lane ngoài mà không biết đi sao cho đúng nữa! Hic, lúc đó em quyết định rẽ trái theo mũi tên luôn cho không bị sai lane. Rồi lên OS hỏi các bác cách đi cho đúng. HEHE. Cám ơn bác chủ thớt nhiều lắm!!
Đã có mũi tên thì đi theo biển 411, đâu còn phân làn theo loại xe nữa bác, cứ theo hướng của mình mà đi.

Hạng B2
29/8/12
191
20
18
Chỗ này nhiều bác dính lắm, xxx đập chốt 24/24 hay sao ấy, mấy lần em đi từ ĐVC ra, thấy nhiều xe bị thổi ko biết tại sao? Cách đây 2 tuần em cũng đi từ làn hỗn hợp, dừng đèn đỏ làn ngoài cùng thấy xxx cứ nhìn chằm chằm xe em, khi đèn chuyển xanh em đi thẳng vào làn oto bị xxx lao từ trong ra tóm ngay, mất 1 ổ bánh mì. Phải chi đọc thớt này sớm thì đâu có mất bánh mì!

Hạng B2
17/10/14
152
217
43
Chiều nay tôi bị dính lỗi này tại đây rồi, nhưng ko có gặp xxx, liệu có bị phạt nguội ko các bác nhỉ?
Phải chi đọc thớt này sớm , haiza.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Chiều nay tôi bị dính lỗi này tại đây rồi, nhưng ko có gặp xxx, liệu có bị phạt nguội ko các bác nhỉ?
Phải chi đọc thớt này sớm , haiza.
Chỗ này đâu có camera đâu ,bác khỏi lo phạt nguội