Hạng D
7/11/13
1.099
8.207
113
Em xin chào các bác OS.
Em đang đi xe Kia Picanto ghế nỉ :). Sau một thời gian vệ sinh ghế tá lá bằng cách sử dụng dung dịch chùi ghế, vệ sinh nội thất.. vân vân và vân vân, kế cả có đem tới chỗ bác Dũng nguoigiuxe thì ghế cũng không sạch hết được. Em thấy lâu ngày bụi còn đóng tiếp vào mấy đường chỉ may ghế...
Giờ em định tháo lớp nỉ ra để giặt bằng tay cho sạch hơn nhưng hỏi bác Google cũng không có ai tháo lớp nỉ. Cách hay sử dụng nhất là tháo ghế đem ra ngoài để giặt.
Vậy có bác nào có cách tháo được áo nỉ này vô khai sáng giúp em với. Nhưng tháo xong còn sử dụng lại được nhen, chứ phải ghé bác Tám lên da luôn thì đau cho em quá :). Nếu căng quá chắc em tháo ghế ra xịt nước :)
Em cảm ơn các bác nhìu và nhìu.

• Like
Reactions: Garage-Z1
Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Ghế nỷ hay da thì nó cũng là bộ áo trùm lên ghế.
trước tiên bác mở 1 ghế đem xuống đất, rồi xem như nào.?
Cậy mấy pas sắt, hay là dây cột, hoặc vãi nhám dán dính...
Mở ra dc là lấy áo ra dc chứ gì

• Like
Reactions: songkran
Hạng C
3/9/14
736
21.256
103
39
hoan hô tinh thần DIY , tháo đc rùi. muốn sạch, bác mang đền mấy chỗ giặt khô- hấp quần áo ... bảo đảm sạch- thơm-rẻ. Nhưng mà tháo ra đc rùi- muốn trùm lại căng như lúc đầu- khó à nhoa. nhưng cứ chơi đi Bác .mượn bình hơi và súng bắn ghim về mần .
PS: e chưa có oto kkkkk

• Like
Hạng D
7/11/13
1.099
8.207
113
Các bác nói vậy chắc em tháo ghế ra xịt cho ...an toàn. Nhưng em nghe nói xịt kiểu này lâu khô lắm. Có khi còn nghe mùi ...thum thủm là chit lun :)

Tập Lái
25/11/14
40
23
8
40
Em xin chào các bác OS.
Em đang đi xe Kia Picanto ghế nỉ :). Sau một thời gian vệ sinh ghế tá lá bằng cách sử dụng dung dịch chùi ghế, vệ sinh nội thất.. vân vân và vân vân, kế cả có đem tới chỗ bác Dũng nguoigiuxe thì ghế cũng không sạch hết được. Em thấy lâu ngày bụi còn đóng tiếp vào mấy đường chỉ may ghế...
Giờ em định tháo lớp nỉ ra để giặt bằng tay cho sạch hơn nhưng hỏi bác Google cũng không có ai tháo lớp nỉ. Cách hay sử dụng nhất là tháo ghế đem ra ngoài để giặt.
Vậy có bác nào có cách tháo được áo nỉ này vô khai sáng giúp em với. Nhưng tháo xong còn sử dụng lại được nhen, chứ phải ghé bác Tám lên da luôn thì đau cho em quá :). Nếu căng quá chắc em tháo ghế ra xịt nước :)
Em cảm ơn các bác nhìu và nhìu.
À, mấy dzụ này thì bên em làm hàng ngày thôi bác ơi, bác cứ chạy qua em, em tháo ra cho bác giặt tẩy thoả mái rồi bác đưa lại em ráp cho bác, giá hạt dẻ thôi. Hơi mất công và thời gian tí xíu nhưng cực sạch.

Đây là bộ nỉ của xe bán tải Hilux em mới tháo ra hôm qua, nay khô ráp lại ghế để chuẩn bị ráp lại cho xe.

• Like
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em tháo luôn cả cái ghế ra, chỉ khoảng 4 con ốc cho 1 ghế, sau đó xịt nước và dùng xà phòng bột đánh cho tan trong nước dội lên chà thỏa mái, xịt nước thỏa mái sau đó phơi ngoài nắng (nhớ làm lúc nắng tốt) phơi khoảng 2 ngày là khô, sau đó lắp lại thơm phức như mới.
Tháo bọc ghế ra rồi lắp lại nó sẽ rất khó căng như zin được đâu bác ơi. Chưa kể các lẫy sắt xui xẻo nó mà bị gãy thì thấy nản lắm.

• Like
Hạng D
7/11/13
1.099
8.207
113
Em tháo luôn cả cái ghế ra, chỉ khoảng 4 con ốc cho 1 ghế, sau đó xịt nước và dùng xà phòng bột đánh cho tan trong nước dội lên chà thỏa mái, xịt nước thỏa mái sau đó phơi ngoài nắng (nhớ làm lúc nắng tốt) phơi khoảng 2 ngày là khô, sau đó lắp lại thơm phức như mới.
Tháo bọc ghế ra rồi lắp lại nó sẽ rất khó căng như zin được đâu bác ơi. Chưa kể các lẫy sắt xui xẻo nó mà bị gãy thì thấy nản lắm.
Chắc phải vậy rùi bác ơi. Nhưng còn băng ghế sau thì tháo luôn cả cụm hả bác ?
Cảm ơn bác nhiều

Hạng C
3/9/14
736
21.256
103
39
Thật lòng rất khuyên Bác, đã cất công gỡ đc ghế ra rồi , nếu khéo tay thì tự làm. k thì mang qua tiệm của bác gì đó gỡ và bọc lại cho. Còn nếu bác vẫn vẫn và muốn xịt nc thì mua nên mua nước giặt: omo, hoặc ariel... đừng pha xà bông bột.

• Like
Hạng D
7/11/13
1.099
8.207
113
Thật lòng rất khuyên Bác, đã cất công gỡ đc ghế ra rồi , nếu khéo tay thì tự làm. k thì mang qua tiệm của bác gì đó gỡ và bọc lại cho. Còn nếu bác vẫn vẫn và muốn xịt nc thì mua nên mua nước giặt: omo, hoặc ariel... đừng pha xà bông bột.
Em cũng thix qua bác Z1 lột hẳn ra để giặt có lẽ sẽ sạch hơn vì nếu xịt nướcthì lớp bên dưới cũng không sạch hết được. Nhưng em cũng có băn khoăn là tháo ra có bọc lại được như cũ không ? Em sợ ghế không căng lại được như bác choixongxu nói. Bác Z1 xác nhận giúp em cái.

• Like
Reactions: Garage-Z1