Hạng B2
7/2/12
385
5
18
www.hondasg.com
Từ khi có bài viết "Ford Ranger đã áp dụng thuế TB 2%" bên diễn đàn Ford là chuỗi những ngày điện thoại réo liên tục, gọi đến gọi đi không biết bao nhiêu cuộc, anh em đồng nghiệp đồng cảnh thì nháo nhào theo, người cười người mếu , hỉ nộ ái ố đủ kiểu......
Nhưng hôm đấy là thứ 7, nên các chi cục thuế đều nghỉ, còn chổ nào quen thân thì gọi điện hỏi thăm nhưng dường như các anh chị ấy cũng bị stress về vấn đề đó hay sao mà đang nói chuyện anh anh em em ngọt sớt thì đổi giọng lạnh tanh liền :
- "Chưa thấy có hướng dẫn mà hỏi quài, khi nào có anh báo cho"
Choj, đợi anh báo thì em ráo rồi.
Thía là phải chờ xem đến thứ 2 co gì xác nhận lại không, em cũng nôn nao mà khách hàng cũng xôn xao....nói chung là tình thế cũng rất lao đao.....
Cuối cùng thì thứ 2 không có gì xảy ra, vẫn "U NHƯ KỸ", đến thứ ba thì đại lý Miền Tây đi đăng ký 1 em Navara AT ở Quận 8 đã dập tắt niềm hy vọng bấy lâu kéo theo nhiều nổi thất vọng quanh ta:
- " Anh ơi, thằng mắt toi nào nói 2% thía anh, sáng nay em đăng ký vẫn là 15% anh ơi, hu hu ....."
Mà cũng may là không có tài lanh tài lọt gọi thông báo 2% cho khách hàng, chứ không thì ...... Haizzzzz.......Không dám nghĩ tới luôn.
Cũng tại cái tờ này :

Sau mấy ngày thì topic " Ford ranger đóng 2% thuế TB" thì xuất hiện comment :"chủ xe đã được chi cục thuế mời lên đóng 13% còn lại do sai sót".
Thiệt là ly kỳ, nhớ năm xưa, ý lộn gần đây là bác I SU DÚ, cũng la lên :" 2% rồi bá con ơi"
Làm bà con nhốn nháo từ đại lý đến hãng , ngoài Hà Nội vào tận Cà Mau, điện thoại réo liên tục như tham dự đưa tin tức hội nghị A-BÁCH , cuối cùng anh Tề cũng phải gửi 1 cái công văn cho đại lý :" Không có chjện giảm thuế TB, các bác cứ yên tâm". Sếp sùi bọt mép chửi xối xã "Mưa trên phố Huế".
Há há há.......vậy là những ngày bình yên đã quay lại.
Rồi ngày yên bình được mấy tháng, đến lượt anh PHO trương tấm quảng cáo bên Parkson Tân Sơn Nhất :

Khách hàng lại vừa vui mừng vừa hớn hở được 1 phen đập bàn đập ghé với đại lý :
- " Bên kia được sao bên này không được, làm ăn cái **** gì vậy "
Có anh thì nhẹ nhàng hơn ( nhưng nghe xong là muốn xỉu ) :
- " Thôi thế này nhé, nếu em chắc chắn được giảm thuế như bên ấy thì anh mua bên em, còn ngược lại thì.....Haizzzz.....Em tự hỉu nhá".
Có bác còn hài hước hơn :
- " Em sang đấy hỏi dzum anh xem thông tin ấy có thật không , sao anh qua Ford ABC.....XYZ thì nó bảo là vẫn 15% "
Đúng là cười ra nước mắt.
Cứ cái kiểu này hoài chắc chỉ năm sau thôi ngành ô tô sẽ được liệt vào danh sách các ngành nghề " nguy hiểm & độc hại đến sức khoẻ & tính mạng" - ( chứ 2% với 15% chên lệch nhiều lắm ah, ăn vài con phi tiêu là cóa lắm à nha ).
Trong 1 ngày đẹp trời tâm sự cùng các OSer.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Khó mà như ý được! Quan điểm của anh # là tận thu chứ Bác!:D

Hạng B2
7/2/12
385
5
18
www.hondasg.com
Bộ Tài Chính ra mức trần, còn Thuê là đơn vị thi hành.
Nhưng khổ cái là vân bản của Bộ lại " tuỳ từng địa phương ".
Chứ a # chỉ thu Phi đương bộ .... thôi
Khổ .......