Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.481
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chào các Bác!
Đang có thớt "tối thì mở đèn thế nào? ..." được còm men rôm rả.
Xin vui lòng cho em hỏi: hiện nay có nhiều "xe đẹp" chạy ban ngày mở đèn gầm và sương mù, nhìn càng đẹp hơn... (đơn giản là họ thích đẹp nên mở đèn, chả làm phiền ai cả!) Vậy có vi phạm gì không ạ?

Hạng B2
6/9/06
204
36
28
Ha Sonata nói:
Chào các Bác!
Đang có thớt "tối thì mở đèn thế nào? ..." được còm men rôm rả.
Xin vui lòng cho em hỏi: hiện nay có nhiều "xe đẹp" chạy ban ngày mở đèn gầm và sương mù, nhìn càng đẹp hơn... (đơn giản là họ thích đẹp nên mở đèn, chả làm phiền ai cả!) Vậy có vi phạm gì không ạ?
Trời đất, :oops:, các xe này có trang bị đèn "day-light" bác ạ. Không tắt được đâu.
Theo em biết đây là luật của một số nước châu Âu hoặc Bắc Mỹ gì đấy, bác nào ranh vụ này cho ý kiến ạ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đèn đó "xe tự mở" khi chạy bác ạ...Và cũng chả ai cấm.:D

Hạng B2
10/3/11
186
2
18
44
em thấy 1 số xe độ led giống audi cũng hay mở vào ban ngày lắm ạ :| mà nhìn cũng đẹp thiệt

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
nếu đèn pha bác sáng thì ko cần đợi bác nhả có đâu,họ sẽ tự xuống trước bác thôi

Hạng C
13/8/07
558
2
18
Bác @Ha Sonata nói chuyện này em nhớ đến câu chuyện của anh bạn.
Bị xxx thổi lại mà không tìm ra lỗi vi phạm, anh bạn em đòi xem quyết định hay lệnh cho phép dừng, kiểm tra xe đang lưu thông không có dấu hiệu vi phạm luật. Tay xxx bí quá liền chuyển qua nói "xe anh mở đèn ban ngày, lỗi này bị phạt 500 ngàn...bla...bla...". Gặp anh bạn rành chuyện này nên đề nghị xxx lập bb. Tuy nhiên, thấy bị hớ hàng nên xxx kêu "lần đầu nhắc nhở..." và cố nói thêm "anh mà không tắt đèn, lần sau gặp tôi sẽ phạt
Biết gặp tay xxx vớ vẩn, anh bạn em giả bộ nói "tôi mới mua xe nên chưa rành, không biết công tắc tắt đèn chỗ nào, nhờ anh đến chỉ dùm" Tay xxx tưởng ngon chạy lại. Sau một hồi vặn tứ lung tung mà đèn demi vẫn sáng, anh ta phán "xe bị chập mạch điện rồi, phải đi sửa gấp...bla...bla..bla...":D:D:D

• Like
Reactions: takeshi
Hạng F
9/3/06
6.463
3.484
113
Sì Gòn
Ha Sonata nói:
bác Hà nói thiệt hay nói chơi vậy? :D :D :D