Tập Lái
5/12/14
28
12
3
49
Cái này có phải gọi là công việc hok, hay là rình rình kiếm cơm?
Móc bọc và mua bán ve chai dạo còn được gọi là công việc đó bác.
Tôi rất mất trí...với ý kiến của b, vì đã là cv sao cứ phải rình rình thụp thò chỗ khuất. Hành động đó k đúng của người quân tử, chỉ có thể gọi là 3 từ "rình kiếm ăn"

• Like
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
5/12/14
28
12
3
49
K lẽ "anh hùng núp" lại sinh ra ở Đồng Nai sao
Đây mới đúng là cán bộ là đầy tớ của nhân dân đây mà

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác cho biết lý do?
Và giải thích tại sao không làm việc minh bạch, mà cứ rình rình núp núp như kẻ phạm pháp vậy?
những coment của các bác kia đủ trả lời cho câu hỏi của bác chưa?
Bác có liên quan gì đến xxx không?
CSGT được quyền hóa trang khi thực hiện nhiệm vụ.
Và nếu như các bác ở đây ai cũng "minh bạch" (theo cái cách mà các bác đang sử dụng để đánh giá CSGT qua 1 hình ảnh) thì đã không có những bình luận (comment) thái quá rồi.

• Like
Reactions: annnv117
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Cái này có phải gọi là công việc hok, hay là rình rình kiếm cơm?
Móc bọc và mua bán ve chai dạo còn được gọi là công việc đó bác.
Nếu như bị phạt vì quá tốc độ thì bác cứ yêu cầu cho xem bằng chứng. Nếu CSGT cung cấp được bằng chứng (từ hình thức hóa trang để xử lý vi phạm, như trong hình trên) thì bác vui vẻ ký vào biên bản và chấp nhận nộp phạt theo trình tự và quy định.
Làm như thế thì CSGT có "rình rình kiếm cơm" (theo như bác nói) thì họ cũng không có "chén cơm" nào đâu ạ.
Còn nếu mà bác chọn thỏa hiệp thì không nên lên đây mà nói xấu về họ.

• Like
Reactions: annnv117
Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
Nếu như bị phạt vì quá tốc độ thì bác cứ yêu cầu cho xem bằng chứng. Nếu CSGT cung cấp được bằng chứng (từ hình thức hóa trang để xử lý vi phạm, như trong hình trên) thì bác vui vẻ ký vào biên bản và chấp nhận nộp phạt theo trình tự và quy định.
Làm như thế thì CSGT có "rình rình kiếm cơm" (theo như bác nói) thì họ cũng không có "chén cơm" nào đâu ạ.
Còn nếu mà bác chọn thỏa hiệp thì không nên lên đây mà nói xấu về họ.
E nhất trí cách nghĩ của Bác, nhưng "đa số" xxx khi ngừng xe vi phạm đều gợi nhắc tới bánh mì hoặc tờ rơi. Cho dù đàng hoàn bắn hay rình bắn, núp bắn gì thì chung quy lại "đa số" đều có công thức chung là vậy.
Nhưng nhiều đường kiếm cơm thì cũng phải ra dáng của 1 chiến sĩ CAND, chứ việc chi mà cứ phải thập thò cho người ta chửi mang nhục.
E vài lời, nếu nhiều chuyện quá mấy Bác bỏ qua

• Like
Reactions: thungphasanh