Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
Chào các bác, không biết đã có thớt này chưa. Nếu có rồi nhờ các bác chỉ giúp đường link nhé.
Số là thế này, trước đây khi đi bảo dưỡng định kỳ 5K, 10K, 15K... em cứ tiện đường Đại lý TOY nào là đưa xe vào cũng không để ý đến giá cả mấy vì mỗi lần không giống nhau và tâm lý đã cùng là TOY chắc chi phí và quy trình cũng giống nhau. Nhưng hôm rồi tình cờ được 1 KTV của Samco giới thiệu giá em mới có dịp so sánh là mình đã nhầm to. Quy trình, công đoạn kiểm tra và tất nhiên giá cả của mỗi Đại lý là khác nhau, nếu có giống chỉ là giống cái căn bản thôi. Bản thân em có dịp bảo dưỡng tại 3 Đại lý, viết vài lời cảm nhận, nếu bác nào có thêm ý kiến về các Đại lý khác thì bổ sung để ae tùy sở thích, điều kiện mà lựa chọn.
+ Đông SG Gò Vấp: tiếp đón ân cần, thủ tục nhận xe nhanh chóng, làm bảo dưỡng nếu đông xe bị chờ lâu, thợ làm khá kỹ, rửa xe sạch, xịt nước phần máy dưới tapo, giá cả mức trung bình
+ LTK: thủ tục rườm rà lâu hơn, thợ làm ẩu, không kỹ lưỡng, thời gian tương tự như Đông SG, không có rửa xe trước khi giao xe cho khách. giá cả mức trung bình
+ Samco: thủ tục làm bảo dưỡng nhanh, máy móc hiện đại hơn, có máy kiểm tra phanh và độ chụm của bánh (riêng phần test này chi phí 165K có VAT). NV kỹ thuật và thợ rất tận tình, tiếp đón niềm nở, làm kỹ lưỡng. Chờ rửa xe đông, không xịt nước phần máy dưới tapo. Giá đắt hơn nhiều, có thể do chi phí mặt bằng và lương thợ cao hơn

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
E thì hay làm bên Samco,nhưng hôm rồi hok bít sao lúc kiễm tra 5k thì khi đem xe vô rữa mấy tay thợ hok bỏ xà bông hay sao ấy sao này nhìn cái xe màu đen mà nó tai tái hay sáo ý( giờ 10k mấy rồi chưa đi kiẽm tra nữa,chắc đợi Toy nó recall làm luôn 1 lần haha)
Còn wa bên Đông SG thì xa quá,còn nếu qua chắc kiếm e gái hồi xưa mời uống cafe hihi

Hạng B1
4/4/11
99
1
0
50
Nếu như bác chủ thớt có được nhận xét về Đông SG GV như vậy thì cũng ok rồi. Có thể chờ lâu một chút mà an tâm hơn. Hôm trước em đưa xe vào Toy Tân Cảng để bảo dưỡng thì xãy ra trường hợp như thế này: Thợ thay nhớt mà không set lại đồng hồ báo nhớt, đến khi em chạy khỏang gần 2K km thì đồng hồ báo yêu cầu kiểm tra và thay nhớt hiện lên. Em đem xe lại chỗ này kiểm tra lần nữa thì thợ nói là nhớt không bị thiếu, chưa đến lúc thay vì nhớt mới được thay. Sau đó thợ reset lại đồng hồ thì đèn không báo nữa. Dịch vụ như thế này thì làm cho mình mất thời gian và cảm giác là thợ không kiểm tra kỹ các yêu cầu bảo dưỡng. Em cũng đang tìm chổ nào uy tín, nhân viên kỹ thuật và thợ kỹ lưỡng khi kiểm tra xe để mình an tâm khi lái xe. Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẽ nhé. Xin cám ơn

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
Em mua xe ở ĐSG. 1k em làm ở Samco, 5k làm ở ĐSG, 10k làm ở Samco có nhận xét:
- Đón tiếp: gần như nhau
- Bảo dưỡng: em không có ý kiến, chắc là như nhau (do mình ngòi trong mát), kỳ làm 1k Samco làm rất kỹ.
- Tiền công: Em không để ý lắm.
- Vệ sinh xe và giao xe sau bảo dưỡng: ĐSG rửa xe rất kỹ, sạch và rửa luôn khoan máy và máy, rất hài lòng. Còn Samco rửa xe rất ẩu, rửa bằng máy rửa tự độnng, đạp dơ luôn nội thất của em, không rửa máy và khoan máy. Em có thắc mắt CVDV nói là không rửa.. chán.
Em sẽ quay lại ĐSG bảo dưỡng...vì sau khi nhận lại xe cảm thấy hài lòng măc dầu đi xa.

Hạng C
17/2/11
614
30
28
Hồi xưa em cũng có tìm tới tìm lui trên os và em đúc kết được là: không nên chui vô Tô Lý Thưởng Kiệt vì làm siêu ẩu, và bảo dưỡng ngon nhất là Đông Sài Gòn (em không biết là chỗ ngoài Thủ Đức hay ở trong Gò Vấp) còn Samco thì...hên xui :D

Hạng C
17/2/11
614
30
28
À mà trên OS mình có bác nào bảo dưỡng ở Tô Vũng Tàu bao giờ chưa? Cho em xin ý kiến với. Em ngại lên xì gòn quá

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
giangvinh nói:
To Đông Sài Gòn ở đâu vậy cho em địa chỉ với
Đây nè bác.
Trụ sở chính
507 Xa lộ Hà Nội, An Phú, Quận 02, tp.HCM

Chi nhánh
18 Phan Văn Trị, phường 7, quận Gò Vấp, tp.HCM
Trung tâm xe đã qua sử dụng
18 Phan Văn Trị, phường 10, quận Gò Vấp, tp.HCM

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Em bảo dưỡng ở Toyota Gò Vấp, nói chung service tốt, thợ làm kỹ, có nước uống và wifi free, giá cả em không để ý mấy.