Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo trì xe grandis

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Tiện đây cho em hỏi cái cua-roa cam này làm sao kiểm tra tình trạng của nó các bác? Chứ năm ngoái em mua xe chủ cũ bảo thay rồi, em cẩn thận ra H26 thay lại luôn nhưng vừa rồi Isamco cũng đòi em ...thay nữa:3dchoctuc:.

Nhờ các bác tư vấn giúp ạ!

Tks!

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Tiện đây cho em hỏi cái cua-roa cam này làm sao kiểm tra tình trạng của nó các bác? Chứ năm ngoái em mua xe chủ cũ bảo thay rồi, em cẩn thận ra H26 thay lại luôn nhưng vừa rồi Isamco cũng đòi em ...thay nữa:3dchoctuc:.

Tks!

Em cũng có y chang câu hỏi, nếu hàng ngon thay thì cũng phí quá

• Like
Reactions: clieduyet
Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT

Tks!
Nếu bác thay rồi thi thay làm chi nưa trên 100km thi mơi thay

Hạng B2
27/2/14
124
88
28
Nếu bác thay rồi thi thay làm chi nưa trên 100km thi mơi thay
Theo e nghi dung la minh thay cuaro cam dung hang va cua MIT thi ko co gi ban tam khi lai va cu nghi tren 100.000km la thay dc, neu ma garage hay dai ly cu keu thay khi chua den km de thay thi cac bac cu kiem tra day cuaro cua xe minh bang cach nhin va nghe cho ky soi cuaro cam, chu di dau ai cung keu thay thi roi tri lam. Ah bac Son dat hang cho e hinh ong phat bac lam avatar chua? E hong bac day.

Hạng B2
27/2/14
124
88
28
@hoangexplore: dây curoa cam zin và hàng linh kiện có số seri hay điểm gì khác để phân biệt đã thay hay chưa ko anh?
theo a nghi thi a Truong 195 khuyen tot nhat thay curoa cam la vao hang hay dai ly cua MIT la yen tam, luc trc xe a dem vao hang vinastar thay toan bo day curoa thi dc a H chi cach nhin nhan curoa khi nao dang thay bang cach:
1. La nhin nhan hieu mitshu tren day neu con thay thi chua thay va neu nhin ko thay la thay.
2. Dem theo 1 cai guuong nho de duoi mat ren cua day curoa, neu nhin thay nut qua la thay.
Xe a luc moi mua di thay curoa cam thi thao ra la 2 day deu cua Huyndai, nhin ma tuc va muon gay lon voi ng ban luon mac du 2 day con moi tinh nhung a van quang vao xot rac va thay nguyen bo cua MIT va bac dan het tong tien la 7.5 chai. Thay xong chay xe thay khac lien va co vai ng len xe chay thu luc khoi dong da no may roi van bat chia khoa de khoi dong vi ko nghe tieng dco no. Grandis yeu that hihi.