Hạng D
11/8/14
2.628
14.160
113
Ôi! Dân tộc Việt Nam! Một đất nước mà chỉ có toàn Tiến sĩ, Thạc sĩ và rất ít Ngu sĩ! Thôi hy vọng rằng 1000 năm nữa con cháu chúng ta sẽ không như vầy???!

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Lane ngoài cùng cho phép chạy thẳng khi đèn đỏ nhé bác. Do bên trong xa lộ song hành chặn đường thi công Metro nên mấy bác GTCC mới cho phép xe 2 bánh chya5 trên đường 4 bánh. Tuy nhiên phải thêm đèn đỏ ở ngay ngã 3 lên cầu vượt để xe cont và 4 bánh nhường 2 bánh chứ không thì ngày nào cũng có tai nạn khúc đó do mấy bác Container là chúa ẩu
Bác giải thích rất rõ, e đang chưa hiểu sao có đèn, đây là giải pháp tình thế cũng nên khen bên GTVT cái chứ nhuể. Thanks bác chủ

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Ôi! Dân tộc Việt Nam! Một đất nước mà chỉ có toàn Tiến sĩ, Thạc sĩ và rất ít Ngu sĩ! Thôi hy vọng rằng 1000 năm nữa con cháu chúng ta sẽ không như vầy???!
Chưa gì mấy bác đã auto chửi rồi, chỗ này các bác đi chưa quen thôi chứ quen rồi thì sẽ ổn thôi mà

Tập Lái
22/8/12
28
9
3
Nói chung khi từ cầu Rạch Chiếc đổ xuống cầu thì cứ ôm lane trái ngoài cùng khi đi thẳng chỉ vào lane giữa khi muốn quẹo lên cầu vượt. Tối qua đi làm về khoản 19g30 thấy 5-6 chú đứng ngay chỗ ngã 3 đó hốt xe 2 bánh lên cầu vượt và điều tiết giao thông.

Không hiểu sao các bác 2 bánh cứ khoái leo lên cầu vượt mà không chịu chạy lên một chút chỗ trạm thu phí cũ để quẹo nhỉ. Leo lên đó vừa cản trở giao thông vừa đùa giỡ tính mạng với Container và 4 bánh ...:3dbuonngu:

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
xe otô đc đi thẳng khi đèn đỏ, hôm cn em mới đi xong
Biển đó nhỏ và nằm bị làn xe bên trong che nên nhiều bác lane ngoài cùng ko dám chạy khi đèn đỏ cũng đúng... nếu đc thì thêm cái bảng trên cao hoặc bên trái cho dễ nhìn thì tốt hơn nhể ....

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Thay đổi này theo e là bắt buộc và hợp lý cho sự an toàn của xe 2b khi phải chạy theo làn đường bên ngoài dọc theo xa lộ HN vì đường bên trong giờ rào lại cho thi công.
Cái đáng nói ở đây là thay vì làm CSGT thì phải đứng ngay điểm cần để hướng dẫn cho dân chạy đúng luật, đúng theo cái mới đổi, thì đa số lại tự biến mình thành xxx, đứng rình chăm chú ở đoạn đường sau để lao ra chộp lấy người vi phạm, mà đa số là do quán tính hoặc kg để ý đến bảng biểu mới, để kiếm bánh mì.

• Like
Reactions: ntt61 and tramgiang
Hạng C
16/5/11
673
68
28
máy bác GTCC nhìn xa trông rộng nên đặt cái bảng hướng dẫn ờ đó. Mắt em cận để ờ đó bố ai mà thấy.

Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh
Cái biển dưới cột đèn ghi : " Ô tô được phép đi thẳng khi đèn đỏ". Tình huống này vui nha, câu hỏi ngu sẽ là: xe chạy thẳng có được đi vào 2 lane ngoài cùng bên phải (nơi có vạch dừng) không ? Nên biết là trước khi đến vạch dừng không hề có biển báo phân làn đi thẳng hay quẹo phải, trừ mũi tên báo rẽ kẻ trên mặt đường khi gần đến cột đèn mới thấy.