Nâng cấp nội thất/ghế da Các bác có ai tự sơn carbon chưa?

Tập Lái
18/2/13
47
45
18
Cho e hỏi,mặt sơn carbon la mặt phải láng mịn hay nham nhám đều đc. Phần tablo e muốn sơn là nhám nhám nhựa, ko có trơn mịn

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Cho e hỏi,mặt sơn carbon la mặt phải láng mịn hay nham nhám đều đc. Phần tablo e muốn sơn là nhám nhám nhựa, ko có trơn mịn
Nhám hay phẳng đều đc nhưng phải biết cách xử lý thì sẽ ok

Hạng B2
27/6/13
157
1.028
93
cách này theo em hiểu chỉ là sơn giả cacbon thôi các bác ơi, hoa văn cũng giống như các bán dán decal nhưng khác cái dc phủ lên lớp sơn bóng thôi. Bọc carbon thứ thiệt em xem trên các chương trình ở Discovery cho siêu xe thì họ làm rất phức tạp, bao gồm bọc sợi carbon, xử lý nhiệt, xịt keo cố định và cuối cùng là đánh bóng. Vân carbon xin nhìn rất đẹp và sang. Ở OS mình em thấy có bác chuyên sơn dạng đó nhưng giá hơi bị chát.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
cách này theo em hiểu chỉ là sơn giả cacbon thôi các bác ơi, hoa văn cũng giống như các bán dán decal nhưng khác cái dc phủ lên lớp sơn bóng thôi. Bọc carbon thứ thiệt em xem trên các chương trình ở Discovery cho siêu xe thì họ làm rất phức tạp, bao gồm bọc sợi carbon, xử lý nhiệt, xịt keo cố định và cuối cùng là đánh bóng. Vân carbon xin nhìn rất đẹp và sang. Ở OS mình em thấy có bác chuyên sơn dạng đó nhưng giá hơi bị chát.
Chính xác. Em nghe người ta gọi là kỹ thuật sơn nhúng. Em có mấy vật liệu này tính vọc vạch chơi nhưng không có kỹ thuật nên thấy ghê quá. Và cũng không có time nên bỏ xó :(
Cách trên Discovery không phải là sơn nữa mà nó là tạo thành phẩm từ sợi carbon. Để biết sản phẩm carbon thật, xem ở mặt sau sẽ thấy các sợi như lưới vậy, Còn mặt chính thì các vân carbon thật và rất đều ở những chỗ lồi lõm (sơn nhúng không làm được 100%), khi nhìn sẽ thấy có chiều sâu