Hạng C
28/2/10
515
156
43
46
Re:Các bác đã có vợ hai chưa? Vậy các bác cầu hôn vợ cả thế nào xin cho ý kiến

trai saigon515 nói:
Bac HTX và bác Dũng hiền quá zậy ta, em đi nhậu về mà bà xã cự nự là bả phải quì gối đó à nha

Cỏ thơm nói:
trai saigon515 nói:
Bac HTX và bác Dũng hiền quá zậy ta, em đi nhậu về mà bà xã cự nự là bả phải quì gối đó à nha

Có đáng tin không các bác ???
Phải tin thôi,vì bác Trai trốn dưới gầm giường nên bà xã bác ây phải quỳ xuống giường lôi đầu ổng ra trị tội

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/9/10
95
0
0
Biên hòa - Đồng Nai

Hònđá nói:
@soncora: mình thì không nhớ cái vụ cầu hôn như thế lào, chỉ biết là bị tảo hôn thôi...còn cái vụ ly dị như thế lào thì nhớ rõ lắm, thế có cần tư vấn không?
Bác này khéo đùa em. Em đã bảo là em mới 28 tuổi thôi. chưa nhiều kinh nghiệm và đường trường như bác.
Ủa bác đon'ttouchme đâu rùi nè

Hạng B1
26/9/10
95
0
0
Biên hòa - Đồng Nai

trai saigon515 nói:
có thiệt không đó bác. hay bác phải ngủ ngoài sofa. E thấy em mới tin bác hội phó. chứ em chưa thấy em chưa tin bác đâu àh.
Các bác đi lộn thớt này của em rồi. Bác hội phó tập chung kêu gọi member giúp em chứ cứ nói thế làm sao em dám cưới và làm sao có party để mời các bác đi cùng đây.
ah cha cha cái này khó àh nha.
help me help me bác HT đâu rùi lên tiếng cái coi

Hạng B1
26/9/10
95
0
0
Biên hòa - Đồng Nai

trungkien_civic nói:
Gặp Anh đi cưng ,nóng hổi nè:D
hot àh nha. em mới biết anh cưới. hôm trước em xin lỗi vì xe nhà đột xuất nên đám anh em không thể tham dự được.
How are you feel when you get married.
  1. funny
  2. happy
  3. lucky
I think you know but i don't know.......

Hạng B1
26/9/10
95
0
0
Biên hòa - Đồng Nai

hoangthienxa nói:
Bữa nào bác đi off đi rồi ae sẽ góp ý cho bác,vì có những chuyện kg thể nào nói hết trên đây được,những lời em muốn noi và tâm sự với bác phải xóa hết khi vợ em xuống phòng e kêu em pha sữa cho con bú.............Thôi em đi ngủ đây mắc công vợ em tưởng em nhắn tin cho em nào là chết em.Ôi đàn bà làm khổ đàn ông,lúc mới quen là con nai vàng ngơ ngác,lúc rước về nhà rồi thì dẫm nát cái rừng xanh :(
bác ơi tháng 6 em làm đám hỏi rùi. nhưng đợi off cũng phải cuối tháng 4 thì em vẫn chưa cầu hôn bạn gái em.
em biết thế nào bà cả nhà em cũng lên diễn đàn này. xui sao bà đọc thì cũng coi như toi mất tiêu công sức rồi còn gì.
em sẽ gom mọi ý kiến nếu có thể và tạo một cái off cho anh em ở dưới này để cùng lấy ý kiến. sau khi mấy ông nhậu xong thế nào cũng lôi ra được ít chi cũng phải là từ 4 đến 5 ý ah.

Hạng B1
26/9/10
95
0
0
Biên hòa - Đồng Nai

dungalo nói:
Bác lên đây mà hoi TVan thi toi, moi nha moi canh k ai giong ai ca, hoi suy nghi tai sao lay vo thi noi k suy nghi gi moi lay chu co suy nghi thi ngu gi lay kekekek akakakak. Theo kinh nghiem, bac cu nen ru ve song thu 3,4 nam gi do, cu sinh con de cai binh thuong, neu OK thi o tiep k thi chia tay, ai hoi noi k hop chia tay con thi bac da duoc roi. chu phu nu thien bien van hoa lam bac oi, nai nha bac Hoang thi dam nat canh rung xanh la con do, chu co nhung con nai dam nat rung xong, chưa hả dạ ma con an thit thu rung hoang luon. woow ...... woow... wooow .... , Roi lai nghe tieng sói hoang la het vi bi bi Nai vang ngo ngac can dut cô3 roi ... toi nghiep wa! huhuhu
(may e k hieu sao hnay k go dc TV cac bac thong cam, ma to cao toi ac cua nai vang go k dau cung co co chay toi,hehehehe...)
Vậy là anh em chúng ta chưa dịp gặp mặt rồi.
các bác thấy bác HT của chúng ta không hết dịp "thanks you honey " rồi lại honey honey. em Thấy các bác hãy cùng đợi ý kiến bác HT như thế nào đã bác dungalo
cám ơn bác về ý kiến này

Hạng B2
25/3/11
409
22
18

Mình bị gấu cầu hôn
chả có cơ hội dc tư vấn vụ này

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

soncora2000 nói:
hoangthienxa nói:
Bữa nào bác đi off đi rồi ae sẽ góp ý cho bác,vì có những chuyện kg thể nào nói hết trên đây được,những lời em muốn noi và tâm sự với bác phải xóa hết khi vợ em xuống phòng e kêu em pha sữa cho con bú.............Thôi em đi ngủ đây mắc công vợ em tưởng em nhắn tin cho em nào là chết em.Ôi đàn bà làm khổ đàn ông,lúc mới quen là con nai vàng ngơ ngác,lúc rước về nhà rồi thì dẫm nát cái rừng xanh :(
bác ơi tháng 6 em làm đám hỏi rùi. nhưng đợi off cũng phải cuối tháng 4 thì em vẫn chưa cầu hôn bạn gái em.
em biết thế nào bà cả nhà em cũng lên diễn đàn này. xui sao bà đọc thì cũng coi như toi mất tiêu công sức rồi còn gì.
em sẽ gom mọi ý kiến nếu có thể và tạo một cái off cho anh em ở dưới này để cùng lấy ý kiến. sau khi mấy ông nhậu xong thế nào cũng lôi ra được ít chi cũng phải là từ 4 đến 5 ý ah.

cái gì mà đám hỏi rồi mà chưa cầu hôn, cái vụ này mới à nha...
túm lại cái vụ ly dị hỏi em, chứ mấy vụ khác em hổng biết. Em có kinh nghiệm tư vấn mấy cái vụ đang hạnh phúc thành chia ly lắm ... khà khà

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook

Chú có biết sao mà khi đám cưới cả cô dâu và chú rể cùng cuời toe toét không? Đó là cả hai đều nghĩ là mình lừa được người kia rồi. kakakaaka.
Nếu chú lừa được ai thì cứ cười cho đã miệng, còn không thì giả bộ ngu ngu để người ta lừa rồi khi cưới cũng cười tủm cho vui với đời.
Tặng chú bài này anh sưu tầm được để ngu kiến nè:

Thế nào là vợ? Vợ là người con gái mà bạn tình nguyện giao cả gia tài cho cô ấy cất giữ. Thế nào là người tình? Người tình là người con gái mà bạn hẹn hò vụng trộm với cô ấy và sợ vợ phát hiện. Thế nào là hồng nhan tri kỷ? Hồng nhan tri kỷ là người con gái mà bạn có thể nói với cô ấy tất cả mọi bí mật kể cả điều mà bạn không thể nói được với vợ hay người tình.

Vợ là một sự ràng buộc, ràng buộc bạn không thể tùy tiện cặp bồ với một người con gái khác; người tình là một sự bù đắp, bù đắp cho bạn những tình cảm mãnh liệt mà ở người vợ còn thiếu hoặc bạn không tìm được ở người vợ; hồng nhan tri kỷ là sự chỉ rõ, chỉ rõ sự mê say trong trái tim bạn.

Vợ sống cùng bạn từng ngày,người tình tiêu tiền cùng bạn, hồng nhan tri kỷ nói chuyện cùng bạn. Vợ không thể thay thế người tình, vì vợ không điều khiển được tình cảm như người tình; người tình không thể thay thế vợ, vì người tình không có được tình thân như vợ; vợ và người tình đều không thay thế được hồng nhan tri kỷ, vì đó nhu cầu của tâm linh.

Vợ là người con gái không hề có chút quan hệ máu mủ nào với bạn nhưng lại bồn chồn mong nhớ mỗi khi màn đêm đã xuống mà bạn chưa về nhà; người tình là người con gái không hề có chút quan hệ gia đình với bạn nhưng lại làm cho bạn thỏa mãn mùi vị ái tình của đấng nam giới; hồng nhan tri kỷ là người con gái chẳng có quan hệ gì với bạn cả nhưng lại có thể chia sẻ với bạn những vui buồn phiền muộn.

Vợ là một ngôi nhà, là một bến cảng mang cho trái tim nông nổi của bạn sự vỗ về an ủi; người tình là gánh nặng của ngôi nhà, chẳng qua chưa đến nỗi vạn bất đắc kỷ, bạn không muốn vứt bỏ; hồng nhan tri kỷ là vật tô điểm cho ngôi nhà, không có cô ấy bạn không thấy cô đơn, nhưng bạn sẽ cảm thấy cuộc sống chẳng có ý nghĩa gì.

Sự quan tâm của người vợ như một ly nước lọc, có lúc trở thành sự lảm nhảm, chỉ khi bị ốm mới trở thành sự ôn hòa;sự quan tâm của người tình như cốc nước lọc đó bỏ thêm chút đường, dần dần qua một đêm rồi mà vẫn chưa thỏa mãn;sự quan tâm của hồng nhan tri kỷ giống như cốc cafe khi bạn đang làm việc lúc nửa đêm, càng uống càng tỉnh.

Khi vợ có bầu thì sẽ hỏi bạn muốn có con gái hay con trai một cách rất tình cảm; khi người tình có bầu với bạn thì sẽ khóc và hỏi bạn phải làm sao bây giờ? đối với hồng nhan tri kỷ, bạn sẽ kể cho cô ấy nghe chuyện người tình của bạn có bầu và sẽ hỏi cô ấy bạn nên làm thế nào. Ngay đối với người vợ, chỉ sau khi bị cô ấy phát hiện bạn mới nói rằng "Thật ra, anh đã muốn nói với em sớm hơn" sau đó cố gắng hết sức để giải thích, và giả bộ rất đáng thương.

Khi vợ về nhà mẹ đẻ một tuần không quay lại bạn cũng không thấy nhớ; khi người tình mới 3 ngày không gặp bạn liền gọi điện cho cô ấy: "Em đi đâu đó? Tối nay chúng mình đến nơi cũ uống cafe được không?" Khi trong lòng cảm thấy buồn khổ, bạn chỉ muốn tìm hồng nhan tri kỷ để trò chuyện, nói với cô ấy chuyện vận mệnh của bạn giữa vợ và người tình, thực tế không thể chịu đựng được nữa.

Cái mà làm đàn ông không chịu nổi đó là sự lảm nhảm của người vợ, nước mắt của người tình và sự hiểu lầm của hồng nhan tri kỷ. Sự lảm nhảm của người vợ làm đàn ông thấy đã rối cả lòng lại càng thêm rối hơn, nước mắt của người tình làm cho trái tim của đàn ông mềm yếu hơn, sự hiểu lầm của hồng nhan tri kỷ làm cho đàn ông thấy bị tổn thương, hụt hẫng.

Người vợ tốt nhất là người mà đàn ông có thể tìm thấy ở cô ấy người tình và hồng nhan tri kỷ, chỉ là cảm giác thôi mà đàn ông khó có thể tìm thấy. Người tình tốt nhất là người mà khi mối quan hệ của bạn và cô ấy bị vợ bạn phát hiện, cô ấy sẽ chủ động rút lui mà không có một yêu cầu gì hết, nhưng khó mà tìm được điểm này của người tình. Hồng nhan tri kỷ tốt nhất là người đến một ngày nào đó sẽ trở thành người tình, thậm chí thành vợ của bạn, chỉ là cái suy nghĩ này chẳng có chút hiện thực gì cả.

Nếu như có thể, đàn ông rất muốn biến hồng nhan tri kỷ thành người tình, nếu có thể nữa thì sẽ muốn cô ấy thành người vợ. Nhưng nếu hồng nhan tri kỷ trở thành vợ rồi thì sẽ không còn là tri kỷ nữa, bởi vì rất ít đàn ông muốn biến vợ thành tri kỷ. Trái tim đàn ông có rất nhiều bí mật không thể tuỳ tiện nói cho vợ nghe, không thế thì làm sao gọi là đàn ông nữa.

Lấy vợ là vì sợ người khác nói ra nói vào, tìm một người tình là vì muốn thêm chút gia vị vào để điều chỉnh cái cuộc sống tẻ nhạt, muốn có hồng nhan tri kỷ vì muốn tưới cho tâm hồn trống rỗng của họ một chút canh. Đàn ông cả đời đi tìm không phải là vợ, cũng không phải là người tình mà là hồng nhan tri kỷ.

Chúc vui!

Hạng B1
15/4/09
55
0
6
hcm
www.vw.com.vn

Tại sao phải hỏi mấy anh tư vấn mà không hỏi mấy mợ,quan trọng là mợ cả thík thui chứ nhỉ! mấy cái vụ lãng mạn là anh soncora phải hỏi duntouchme nè,đảm bảo là ngất ngây con gà quay
@BIBINCIVIC:

Last edited by a moderator: