Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Vậy không có bác nào dùng đèn khẩn cấp (đèn xinhan sáng 2 bên <->) để xin đường rồi! Có lần em đi sau, nhá đèn xin vượt nhưng xe trước không cho, em nóng ruột định vượt phải thì thấy xe trước nhá đèn xinhan 2 bên bèn đi chậm lại, đi thêm một đoạn nữa gặp ngay xxx chặn xe, hú hồn...

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
thường nhà đèn vào mặt mấy đứa chạy ngược chiều bật pha thay cốt, mày pha ông pha theo

Hạng C
2/2/09
617
36
28
Minhcap nói:
Vậy không có bác nào dùng đèn khẩn cấp (đèn xinhan sáng 2 bên <->) để xin đường rồi! Có lần em đi sau, nhá đèn xin vượt nhưng xe trước không cho, em nóng ruột định vượt phải thì thấy xe trước nhá đèn xinhan 2 bên bèn đi chậm lại, đi thêm một đoạn nữa gặp ngay xxx chặn xe, hú hồn...

Đèn hazard không phải dùng để xin đường, chỉ xác nhận tình trạng khẩn cấp, hoặc xe mình là chướng ngại vật.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Bác chủ gặp ai đá đèn thì cứ đá lại đi, nhiều khi sẽ phát hiện mình quên đang để đèn ở pha.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Giao lưu, hỏi thăm xxx bằng cách wơ tay wơ chân thì còn dễ hiểu chứ đá đèn thì chỉ có đoán mà thôi. Đi xa lộ mà thấy xe khác đá thì thường nhất là hỏi xxx, còn đi trong tp mà thấy đá đèn thì thường nhất là ngta đang nhắc mình cái gì đó, nên từ từ rà soát lại các trường hợp tại xe mình.