Hạng B2
5/9/18
164
271
63
Hôm bữa em cũng chạy trên đường hẹp (đường nhựa đàng hoàng chứ không phải hẻm), gặp thằng ôn dịch kia nó đậu chiếc xe lôi treo đầy quần áo để bán, nó đậu lấn chiếm ra gần giữa đường luôn. Em chạy tới đó không qua được, kêu nó dẹp gọn chiếc xe vô để em chạy qua thì nó không đếm xỉa, y như bị điếc.

Chưa kịp xử lý thằng toi vật đó xong, thì phía sau có mấy chiếc xe máy chạy lên, vướng xe em nên không qua được, trong các xe máy đó có người thì dừng lại bình thường để chờ, có thằng thì cự nự, mà nó cự em mới tức chứ, trong khi lỗi là ở thằng bán quần áo kia.

Trong đám xe máy cự nự đó, có một con mụ mập như lợn lòi là hung hăng nhất, mụ ta chỉ trỏ chửi bới em om xòm. Tức muốn lộn ruột mà đành nhịn chứ cãi lại bọn nó không khéo nó đập cho bỏ mẹ. Lũ súc vật!!! :mad: :mad: :mad:
ngoại trừ ko biết thôi. chứ e ngán nhất là chui vào hẻm, hẻm thì xe dư sức qua. mà "chướng ngại vật" nhiều quá. vào mà ko biết, là ăn cho đủ. vừa ăn chửi, vừa kẹt mất thời gian.

Hạng D
21/12/17
1.792
2.757
113
40
Bâc giận quá mất khôn rồi ;)

Xe quần áo đã đậu trước, ngày này qua tháng nọ, chính bác lái xe vô mới làm kẹt đường, "bà béo" chỉ/chửi bác là đúng rồi haha
Bởi vậy, nó đậu bán ở đó lâu ngày, thành ra nó nghĩ cái đoạn đường chỗ đó là sân nhà nó luôn. Mà mấy mụ xe máy cũng nghĩ vậy luôn mới đau chứ.

Hạng C
15/1/22
683
986
93
48
Bởi vậy, nó đậu bán ở đó lâu ngày, thành ra nó nghĩ cái đoạn đường chỗ đó là sân nhà nó luôn. Mà mấy mụ xe máy cũng nghĩ vậy luôn mới đau chứ.
Tâm lý chung là chửi người đi xe sang khoái miệng hơn là chửi xe bán hàng rong. Ai đúng ai sai ko quan trọng :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
14/8/11
4.168
88.366
113
Bởi vây BĐS mới phân biệt giá từng khu từng vị trí. Nhà có thể đổi được nhưng hàng xóm, hay cư dân ( với văn hóa ứng xử khác nhau ) thì rất khó thay đổi.
Chỉ là đi ngang qua thôi thì sao cũng được, kệ. Vui vẻ chấp nhận, hẹp, kẹt, hay càu nhàu mà qua hoặc quay đường khác cho lành.
Có tiền để mua xe hơi thì ưu tiên giành tiền cho nhà ở khu rộng rãi, văn minh trước rồi mới nghĩ đến xe cô hay các thứ khác.

Hạng D
16/10/06
1.548
10.299
113
sites.google.com
Hẻm nhằm nhò gì,a lên đường phạm văn bạch đoạn giữa f15 tân bình và f12 gò vấp thì thấy, đường rộng thênh thang nhưng họp chợ hết cả con đường. Nguyên dãi ba gác chiếm ngay tim đường, đi nhờ nó né xíu mà nó thái độ với mình!

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.168
88.366
113
Hẻm nhằm nhò gì,a lên đường phạm văn bạch đoạn giữa f15 tân bình và f12 gò vấp thì thấy, đường rộng thênh thang nhưng họp chợ hết cả con đường. Nguyên dãi ba gác chiếm ngay tim đường, đi nhờ nó né xíu mà nó thái độ với mình!

Riêng đường này thì hàng rong tự do, ngang nhiên bày giữa đường , người mua dừng xe hai bên là hết đường.
Mỗi lần bắt buộc đi qua đường này thì xác định luôn là bò chậm và chờ.
Vì xác định " chờ và chậm" nên mình " kệ cmn" cứ dừng chờ khi nào nó dẹp đủ chỗ mình đi ... chửi nhau thì để thằng đi sau mình và bọn bán hàng rong nó diễn... mình thản nhiên ngồi xem và.... đi !!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/06
1.548
10.299
113
sites.google.com
Riêng đường này thì hàng rong tự do, ngang nhiên bày giữa đường , người mua dừng xe hai bên là hết đường.
Mỗi lần bắt buộc đi qua đường này thì xác định luôn là bò chậm và chờ.
Vì xác định " chờ và chậm" nên mình " kệ cmn" cứ dừng chờ khi nào nó dẹp đủ chỗ mình đi ... chửi nhau thì để thằng đi sau mình và bọn bán hàng rong nó diễn... mình thản nhiên ngồi xem và.... đi !!
Vòng ra tân sơn rồi vô lại cho dễ a ạ.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Nhà em hẻm lòng đường 5.5m, thêm lề đường 2 bên là 8m, mà hàng xóm để xe ra vô khó khăn đây :confused:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
Nó chửi nó nghe , kẹt xe ngay nhà nó nó chịu , mình cứ thong thả đừng còi gì cả, hạ kính xe xin lỗi xe đằng sau : em bị chặn lại nên phải chờ thôi. Mình đậu lâu ở đó xem nó có buôn bán được hay không hay phải tém tém cho mình qua.